5trick for แต่งหน้าคนอวบ รับปริญญาทำไงให้โดดเด่นไม่แพ้สาวตะเกียบ

10 1

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ

วันนี่้เป็นfat girl hack อีกเเล้วเนื่องจากเริ่มใกล้ช่วงรับปริญญาอีกเเลว้นะคะ เพื่อนๆคนไหนที่อวบๆ เเละอยากสวยใส ในงันสำคัญอีกวันหนึ่ง การเลือก การเเต่งหน้าเเละทำผมเป็นสิ่งที่จำเป็นมากในการอำพรางหุ่นเเละรูปหน้าของเรา ให้ขึ้นกล้อง รูปเป็นหมื่นใบที่จะถ่ายจะได้ไม่ โป๊ะ!! ทำไงมาดูจร้า

สิ่งที่สำคัญสำหรับการเเต่งหน้า

trick1 การshading +highlightให้ถูกวิธี นะคะถ้าเพื่อนคนไหนยังไม่ได้ดูเชิญชมค่ะ

trick2 เเละมาดูกันต่อเรื่องการเขียนค้ิ้ว

นะคะเป็นหนึ่งเรื่องที่ยากเเละยิ่งใหญ่ เพราะชัดเจนมากเวลาเราดูหน้า คิ้วเป็นมงกุฎเลยที่เดียวค่ะ รูปแบบคิ้วสำคัญมากนะคะ คนที่หน้าอ้วน กลม อย่าเชียนคิ้วตรงค่ะ จะยิ่งทำให้หน้าดูสั้นมากกว่าเดิม เลือกเขียนเเบบโก่งขึ้นเล็กน้อยเพื่อ เพิ่มความเพรียวให้ใบหน้า

trick4 การเลือกทรงผม สำคัญมากค่ะ เพราะถ้าเลือกผิดถึงกับเป็นป้าเลย หรือเป็นซิ้มเลยทีเดียว เลือกให้สวยให้เหมาะกับใบหน้าเเละวัยนะคะการรวบตึงตีโป่ง ขอให้ละ เเละทิ้งไปซะ รูปรับปริญญาใสๆ จะกลายเป็น ป้าเลยทีเดียว

trick 5 มาถึงการดูเเลระหว่างวันนะคะ

น้องๆคนไหนเคยติดกระดาษซับมัน ขอให้ทิ้งไปซะวันนี้ต้อง ชิสชู สเปรยน้ำเเร่ เเละกระดาษชิสชู่เท่านั้นค่ะเพื่อความ สวยไม่มันไม่ลอกนะคะ น้องๆ

แค่นี้เองวันสุดพิเศษของน้องๆ ก็จะสวยงามได้ทั้งวันเเลว้จร้า

-------------------------------------------------------------------------------------------------

ติดตามผลงานจอยได้ที่นี้เลยนะคะ

see you every Friday xxox.

Be yourself anyone else is already taken

xoxo Joyrulez

Enjoy-makeup

Enjoy-makeup

-ENJOY- MAKE UP-
ติดต่อมาพูดคุณกันได้นะคะ
SITE: http://enjoy-makeup.weebly.com/
FB page:enjoyomakeup
IG:enjoyomakeup
line id : joyrulez

FULL PROFILE