::Review:: เฮ้ยแกร!! ฉันเหมาผลไม้ทั้งสวนมายัดใส่กระปุกเพื่อความไบรท์ ใส กิ๊งงง

18 8

เอาอีกแล้ว มีความไม่แน่ใจระหว่าง Review หรือ How To ดี แต่ด้วยความที่ปลื้มในผลิตภัณฑ์แบรนด์เดียวกัน เลยจะขอเหมาเอาว่าเป็น Review นะคะ

เริ่มจากใช้ไปแล้วชอบ ฟิน แต่ไม่ชอบแพ็กเกจแบบซองเลย แล้วเป็นคนที่ใช้ของพวกนี้เปลืองมาก เลยหาวิธีทำให้ใช้ง่ายๆ มามาาา มาดูกัน

ไอเท่มที่เราชอบที่สุดคือเจ้านี่ค่ะ Nami I'm Fresh Jeju Vitamin C Brightening Gel เราเรียกสั้นๆ ว่าเจลส้มละกัน คือเนื้อเค้าจะเป็นเจลใสๆ ค่อนข้างเหลวเลยแหละ เราว่ามันฟินกว่าเจลอโลเวร่าทั้งหลายตรงที่นอกจากจะชุ่มชื้นแล้วยังช่วยเรื่องขาวกระจ่างใส มันดีงามอ่ะ คือทาหนาๆ ก็ยังซึมลงผิวได้ดี ทาหน้าพัดลมยิ่งเย็นฉ่ำ เห็นคนรีวิวในเน็ตมากมาย เลยเริ่มกล้าที่จะลองใช้ จากที่ใช้ CC Cushion มาในกระทู้ที่แล้วก็ไม่เคยเห็นสกินแคร์ของเค้าเลย ตัวนี้สารพัดประโยชน์จริงๆ ค่ะ โยนๆ ใส่ตู้เย็นไว้ เคยลืมใส่ช่องฟรีซทิ้งไว้จนแข็ง พอเอามาบีบจะเป็นวุ้นๆ คุณเอ๊ยยยยยย มันเย็นฉ่ำโบ๊ะ หอมๆ ส้ม น่าอร่อยน้ำลายไหลไปอีก

อ๋อออ แล้วขอแถมอีกนิดนึง สำหรับใครที่ชอบความขาวกระจ่างใสขั้นสุด มีเซรั่มเลม่อน+น้ำผึ้งของเค้าอีกตัว ชื่อ Nami I'm Fresh Lemon Honey Whitening Serum

อะ ชื่อแอบยาว 5555 เค้าเคลมว่าช่วยผิวกระจ่างใส เนียนนุ่ม เราทาทั้ง 2 อย่างนี้เลย พอกๆ นวดๆ วนๆ บนผิวที่เป็นกระ แล้วก็รอยดำๆ จากสิวที่เพิ่งหาย มันดีตรงที่แผลเป็นปูดๆ จากสิวยุบลง แบบเรียบสนิทไปกับผิวเลย อันนี้ยอมรับว่าหายไวเว่อร์ๆ แปลกใจอยู่เหมือนกัน แล้วก็ค่อยๆ ทาๆ บนจุดดำๆ ต่อไปอีก ตอนนี้ใช้คอนซีลเลอร์แต้มหน่อยก็มองไม่เห็นรอยสิวเวลาแต่งหน้าแล้วด้วยล่ะ ดีอ่าาา ชอบบบ ปัญหาอยู่ที่ว่าเราขี้เกียจใช้แบบซองมากๆ เลยจับเทใส่กระปุกเจลอโลเวร่าซะเลย เทรวมกัน คนให้เข้ากัน แล้วยัดใส่ตู้เย็น

สำหรับเจลวิตซีส้ม เราให้ระดับความฟิน 10/10 นะคะ ไม่ได้อวย แต่ต้องลองใช้ถึงจะรู้ (อย่าลืมแช่เย็น) แต่ถ้าใครผิวบางหรือผิวแห้ง ควรใช้อย่างระมัดระวังนะคะ น่าจะมีส่วนผสมของ AHA ซึ่งอาจจะทำให้หน้าบางลงหรือแห้งกว่าเดิมได้ค่ะ บางทีเราใช้ไปก็รู้สึกยิบๆ ต้องเช็ดออกแล้วโปะครีมบำรุงอื่นๆ ร่วมด้วยเหมือนกันค่ะ

ตัวต่อมา ไปเจอวางขายข้างๆ กันในเซเว่น คือ Nami I'm Fresh Tamarind Whitening Scrub Mask

เค้าว่ามันเป็นเหมือนครีมๆ มาส์กพอกๆ ขัดๆ เรียกว่า Scrub & Mask แต่เราไม่สายพอก เราสายขัด ขัดวนไปค่ะ เพื่อความสะใจ เราเอาเบคกิ้งโซดาผงๆ มาผสมลงไปในกระปุกมาส์ก reuse ของเราด้วย เพราะปกติเรามีติดห้องน้ำอยู่แล้ว ใช้ขัดตามตัว มันให้ความรู้สึกตัวฟู นุ่ม ลื่น สะอาดหมดจดมากทีเดียว ตอนผสมลงไปใช้ปริมาณตามใจชอบนะคะ เรามือหนัก จัดไปเยอะๆ

ฮ่าๆ แต่ตอนกวน ระวังอย่ากวนแรงไป เราช็อคซีนีม่าเลย แม่เจ้า ครีมฟูล้นออกมาเกือบทะลักปากกระปุก 5555555 อย่ากวนแรง กวนเบาๆ พอน้าาาา

ระดับความฟินของมาส์กมะขาม เราให้ 9/10

คือมันหอมคล้ายๆ มะขามเปียก แต่เบาๆ อ่อนๆ ยังไงก็ชวนให้น้ำลายไหลมากทีเดียว เราชอบผลไม้เปรี้ยวๆ มากเป็นพิเศษ นามิซีรีย์นี้เลยตอบโจทย์มาก ซึ่งจะว่าไปก็ทำออกมาได้ดีนะคะ ขอชื่นชมเลย เพราะผิวนุ่ม ดูกระจ่างใสขึ้นอย่างสังเกตเห็นได้เลยอ่ะ

ข้อควรระวังมีอย่างเดียว คือถ้าผิวแห้งก็อย่าขัดบ่อย เพราะหน้าจะบางเกินไป เวลาทาครีมอื่นๆ ก็จะแสบง่าย โดยเฉพาะครีมกันแดด บางทีถึงขั้นร้องจ๊ากเลยทีเดียว แสบมากกกกกกก ศรีท้อ TT

ทั้งหมดเราหาซื้อใน 7-11 ซองละไม่แพง 39,49 บาท ราวๆ นี้ ยังไงก่อนใช้อยากให้ทุกคนเทสต์ก่อนว่าตัวเองแพ้มั้ย แล้วค่อยใช้จริงนะคะ

ขอบคุณที่อ่านกันนะคะ คราวหน้ามาใหม่ อยากรีวิวพวกลิปจุ่มบ้าง ขอไปรวบรวมแป๊บบบบ

Hapumz

Hapumz

FULL PROFILE