How to => pretty in my way แบบนี้แหละ สวยเจิดแบบที่ฉันมั่นใจ <=

23 19

สวัสดีปีใหม่ 2017 นะคะ เปิดศักราชใหม่ด้วยหัวข้อ How to สวย ไม่แคร์ (I’m pretty and I know it!) ซึ่งเป็นหัวข้อที่เราชอบมากเลยค่ะ เพราะจะแต่งยังไงก็ได้ ได้แต่งสไตล์ที่เราชอบจริงๆ

พูดถึงเรื่องความสวย ก็เป็นสิ่งที่สาวๆแทบทุกคนให้ความสำคัญ เราเชื่อว่าสาวๆทุกคนมีความสวยในแบบของตัวเองค่ะ ขอแค่เรามั่นใจและชื่นชมคนที่เราเป็น รอยยิ้มก็เปรียบเหมือนเมคอัพที่ดีนะคะ ช่วยทำให้เราดูสวยดูมีเสน่ห์ขึ้น :)

How to นี้ มาพบกับ เราในสไตล์ต่างๆที่เราว่าเราสวยนะคะ 5555 จริงๆเรานี่ชอบสายแบ้วค่ะ ซึ่งจะแต่งเป็นแบบแรกเลย เสร็จแล้วจะมีวิธีการแต่งนิดเติมหน่อย ให้กลายเป็นหลายลุค ใครชอบแบบไหนลองทำตามได้เลยนะคะ⭕️⭕️⭕️⭕️⭕️⭕️⭕️⭕️⭕️⭕️⭕️⭕️⭕️⭕

เริ่มที่แต่งสไตล์สาวหวาน เน้นตาสวยแบ้ว เพราะส่วนที่เราชอบสุดในหน้าเราคือ “ตา” ค่ะ เลยเน้นให้ตาต้องสวยสดใส ดึงดูด และปกติเวลาแต่งหน้าตัวเองจะไม่ชอบโบกหนาหรือลงเมคอัพเยอะไป

[ How to นี้เราใช้ reference คุณกระแต (ผลงานน้องฉัตร) ที่เคยเซฟเก็บไว้นานมากแล้วเพราะชอบขนตา และความสวยหวานที่ลงตัวมากค่ะ ]

My transformation

มาเริ่มขั้นตอนการแต่งหน้ากันนะคะ

ลุคสาวหวานตาโต สดใส ลุคประมาณนี้เลยจ้าที่เราแต่งประจำโดยเฉพาะเวลาออกงาน จะเห็นว่าขั้นตอนไม่เยอะ ไม่ยาก ใช้อุปกรณ์ไม่มากมายด้วยจ้าแต่งตามง่ายๆเลยเนอะ

ลองเทียบ Reference ดูค่ะ

หากเปลี่ยนโทนสีนิดนึงก็ได้ลุคอื่น เหมาะสมสำหรับอีกหลายๆโอกาสเลยค่ะ

ก็พยายามจะแอ็คติ้งตามลุคนะ >_<  จะแต่งแบบนี้แล้วรวบผมสวยๆไปทำงาน หรือสยายผมคลายๆไว้เซ็กซี่อวดแฟนก็ได้เลย 555

อ่ะ แถมอีกลุคนึงนะคะ เปลี่ยนสีลิปเป็นสีแดงอมส้ม ได้ลุคแต่งไปเที่ยวต่อ

Before - After

จบละจ้าาา ขอบคุณทุกๆคนที่หลงเข้ามาอ่านกระทู้ของเราและติดตามจนจบนะคะ-ขอบคุณผู้ช่วยถ่ายรูปด้วยนะจ้า ❤️-_/|\_สวัสดีค่า

⭕️⭕️⭕️⭕️⭕️⭕️⭕️⭕️⭕️⭕️⭕️⭕️⭕️⭕️⭕️⭕⭕️⭕️

Karnnys

Karnnys

MUA

FULL PROFILE