Vlogs : พากินเที่ยวเล่นนิวยอร์ก // GRWM NYC EDITIONS

12 3

Gossip girl is here,

รู้ไหมทำไมโลกนี้ถึงอยู่ยากเพราะมันเป็นโลกของ Gossip Girl ไงล๊ะ

You know you love me... XOXO gossip girl...

เป็นไงละค่ะ S ไหมล๊ะ ช่วงนี้เพิ่งมาดู Goosip girl ย้อนหลังเลยอินไปนิดหน่อย แต่วันนี้P จะมาพาสาวๆไปเที่ยวรอบๆนิวยอค จะพาไปดูว่าในสามวันนี้แพทไปกินอะไร ไปเที่ยวที่ไหนและแต่งตัวยังไง มาติดตามชมกันนะค่ะ ✨

S a t u r d a y :

แพทเริ่มเดินทางตอนเจ๊ดโมงเช้าของวันเสาร์ค่ะ ใช้เวลาขับรถประมาณสี่ชั่วโมงครึ่งค่ะ ไปถึงก็เจ้าเช๊คอินของ Airbnb ค่ะ เพื่อนที่ชอบเดินทางไปต่างประเทศลองใช้เว๊ปนี้นะค่ะ เพราะมันเป็นเหมือนบ้านคนจริงๆที่เราสามารถไปเช่าอยู่รายวันหรือรายอาทิตอันนี้ขึ้นอยู่กับการตกลงของเจ้าของห้องนะค่ะ ส่วนมากก็จะถูกกว่านอนโรงแรม แถบมีทุกอย่างให้พร้อม เพื่อนคนใหนสนใจก็สามารถสมัครได้ที่นี้นะค่ะ

www.airbnb.com/c/paradas7

OOTD :

อันนี้คือชุดวันแรกค่ะ วันแรกหิมะตกเลยเน้นแต่งตัวให้อุ่นนิสนึงข้างในจะใส่ heat tech ไว้ข้างในแล้วใส่เสื้อคอเต่าของ H&M ทับอีกที่เพื่อความอุ่น จากนั้นก็ใส่เสื้อกันลมของ uniqlo แล้วทับด่วยเสื้อกันหนาวอีกที่ อุ่นจนร้อนเลยค่ะ แพทเฟิม ส่วนรองเท้าแพทใส่ผ้าใบเลยใส่ถุงเท้าสองชั้นเพื่อความอุ่น 

มื้อแรก :

พิซซ่าเลยจ้า street pizza ชิ้นละ 99cent ตกอยู่ประมาณ 30บาท อร่อยมากค่ะ ถูกแหละดี

ร้านที่2:

Hometown hotspot and BBQ

อันนี้เป็นแบบบุฟเฟ่ all you can eat มี กุ้ง หอย เด๊ดสุดมี ปูด้วยค่ะ ในราคาแค่ $25 ต่อคน คุ้มยิ่งกว่าคุ้มค่าาา

ส่วนวันอาทิตอาการเช้าที่นิยมสุดก็คือ brunch ค่ะ ออกแนวแบบ. Breakfast ผสม lunch คนที่นี้นิยมกันมากเลยค่ะ บ้างร้านก็จะมี bottomless mimosa เติมได้ไม่อั้น แต่ร้านมีแถม น้ำส้มคั้นสดแจกคนละแก้วค่ะ อร่อยมาก ชื่อร้าน cafe olee

มีร้านแนะนำหลายอย่างค่ะ แต่ไม่ได้เก็บรูปไว้ อัดเป็นวีดีโอแทน ยังไงเพื่อนๆลองกดเข้าไปดูนะค่ะ

Psuwann

Psuwann

FULL PROFILE