จะเหมือนคนอื่นทำไม!!! สวยโดดเด่นแตกต่างต้อง " Frida Kahlo "

10 3

เฮลโหลววว สวัสดีสาวๆทุกคนค่า น้องมะกลับมาแล้นนนน ห่างหายจากการทำกระทู้ไปน๊านนนนนนนนนนนน มวากกกก ลืมหน้ากันไปรึยังเอ่ย

วันนี้ได้ฤกษ์งามยามดีค่ะปีใหม่ทั้งที ยังไงก็ขอสวัสดีปีใหม่ทุกคนกันด้วยนะคะ ขอให้เป็นปีที่ดีของทุกคนแต่งหน้าปังๆสวยๆแอ้วผู้ได้ผู้ ไม่นกไม่ไก่กันไม่ต้องร้องจิ้บๆกันนะค่ะ5555

อ่ะมาเริ่มกันดีกว่าเห็นรูปอาจจะต๊กกะใจงงๆกัน นี่ตัวไร๊555 นี่น้องมะเองงอย่าเพิ่งตกใจ How To นี้ได้แรงบันดาลใจมาจากไอดอลของน้องมะเลย Frida Kahlo หลายๆคนอาจเคยเห็นหน้าคร่าตานางกันมาบ้าง นางเป็นศิลปินชาวเม็กซิกันที่มีความยูนีคสุดๆไม่เหมือนใครทั้งสไตล์การแต่งตัวแต่งหน้าทำผม ถือว่าเป็นไอคอนในวงการแฟชั่นเลยหลายคนได้ Inspired จากนางมาทำงานกันเยอะ ส่วนใครไม่เคยเห็นถามอากู๋ได้เลยจ้าา แนะนำให้ไปหาประวัตินางอ่านกัน จะได้แรงบันดาลใจในการใช้ชีวิตสุดๆเป็นผู้หญิงที่เก่งมากๆเรายกให้เป็นไอดอลเลย

1.Ysl คุชชั่น โบกหนังหน้าให้เรียบเนียน

2.Eucerine concealer stick ปกปิดจุดที่ไม่พึงประสงค์

3.Etude play 101 stick คอนทัวร์และทาแก้ม เหลาหน้าให้เรียวแหลมแก้มต้องมีสี

4.Three แป้งผสมรองพื้น เบอร์เข้ม โบกกันหน้าเทา

5.Nars พาเลทรวมไฮไลท์คอนทัวร์บลัชออน ชิ้นเดียวจบ

6.Naked 3 อายพาเลท โทนชมพู อู้วหูวๆ

7.Lavome killing fix มาสคาร่างัดขนบน

8.Lavome killing fix มาสคาร่างัดขนล่าง

9.Etude ที่เสกมงของหน้าคิ้วจ๋ามามะ

10.Kiss me อายไลน์เนอร์ เอ้อๆๆ

11.Dup กาวขนตาที่โคตรทนดึงออกมาทีหลุดมาพร้อมขนตาจริง55

12.Illamusqua ลิปสีแซ่บๆปาดจากบ้านเห็นยันหน้าปากซอย

13.Lavome tattoo tint ทาไปกินไก่ไปทั้งตัวยังไม่ลอก

หลักๆของการแต่งหน้าครั้งนี้คือคิ้วเลยจ้าาาจุดเด่นของขุ่นแม่ฟรีด้าก็คืองานคิ้ว อยากบอกว่าตอนเขียนคิ้วนี่มันมากจ้าาาาเขียนมายันหว่างคิ้วงี้ คิ้วสี่มิติหรือจะสู้คิ้ว18ล้านมิติของฉัน5555 อ่ะเกริ่นกันมาซะเยอะแล้วเดี๋ยวลองมาดูกันดีกว่า

How to รอบนี้มาเป็นวีดีโอนะเป็นการทำวีดีโอครั้งแรกเลยด้วยยังไงติชมได้ตามอัธยาศัยแต่ขอไม่แรงน้ะหนูกลัว555 หวังว่าทุกคนจะชอบกันนะค้าเอาไปลองแต่งตามกันได้งานแฟนซีฮาโลวีนปาตี้นู่นนี่นั่นจัดไปได้ลุคเก๋ๆไม่เหมือนใครอิอิ แล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้าจ้าา<3

MAolo

MAolo

#maolomakeup
#ครัวมะมะ

FULL PROFILE