รีวิว "เครืองสำอางดีราคาไม่แพง" คุณภาพเคาเตอร์แบรนด์

17 3

สวัสดีคะ วันนี้เรามารีวิวเครื่องสำอางดี ราคาก็ดีต่อใจค่าเครื่องสำอางหลายชิ้นซื้อตั้งแต่เพิ่งเริ่มแต่งหน้าใหม่ๆ จึงจำราคาไม่ค่อยได้ ต้องขออภัยจริงๆคะส่วนตัวจขกท ชอบลองนู้นลองนี่ และสิ่งที่นำมารีวิวในกระทู็นี่คือสิ่งที่คิดว่า "เฮ้ย มันดีอะแก"

" ผิวหน้าของจขกท เป็นคนหน้าผสมเอียงไปทางหน้าแห้งนะคะ "

เริ่มที่เครื่องสำอางงานผิวๆนะคะ

1.The face shop

หรือที่เราเรียกกันว่าเบสม่วง คือทาแล้วรู้สึกหน้าผ่องขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลยคะ ตอนทาเสร็จใหม่ๆอาจรู็สึกผ่องมาก รอมันเซตตัสวแปบนึงคะ จะดูดีมาก

2.ฺ Bouriois

รองพื้นตัวนี้คือชอบมากคะ ให้อารมณ์งานผิวสุขภาพ ปกปิดดีระดับนึง ไม่มันระหว่างวัน ไม่ดรอปคะ

เช้าถึงเย็นตัวนี้เอาอยู่จ้า

3. Biore

เป็นครีมกันแดดที่ปรับสภาพผิวหน้าให้ดูดีขึ้นมานิดหน่อย ไม่เน้นปกปิด

เหมาะสำหรับวันขี้เกียจ แต่ไม่อยากหน้าสดจนเกินไป กลัวเพื่อนรับไม่ไหวคะ55555

4.Etude

บีบีสไตล์เกาหลี อันนี้คือได้ในราคาถูกมาก สั่งพรีมา คือแค่อยากลองมีหน้าแบบสาวเกาหลีบ้างไรบ้าง

สีชมพู ให้ลุคฉ่ำวาว

สีขาว ขาวขึ้น คนผิวสองสี ใช้อย่างระมัดระวังนะคะ

สีเนื้อ จะปกปิกดีสุดใน3สีคะ

คือต้องบอกก่อนว่าบีบีของเกาหลีเนี้ยเน้นขาว ทุกตัวจะทำให้หน้าคุณขาวขึ้นระดับหนึ่งคะ 

5. NYX

อันนี้เป็นของน้องคะ ถือว่าอยู่ในระดับดีคะ ปกปิดดี เนียนทาง่ายไม่เป็นคาบ 

ต่อไปเป็นตาและคิ้วคะ

6. Etude

อันนี้เพิ่งซื้อมาสดๆร้อนๆเลยคะ พรีมาถูกเหมือนเดิม

สีน้ำตาลเทาคือเป็นสีที่ใช้ได้แทบทุกคนอะ เรา่านะ แบบให้ลุคธรรมชาติ เด็กมัธยมพึ่งมา

ถือว่าใช้ง่ายนะคะ สีสวย ทนระดับกลางๆ แต่โดยรวมชอบคะ

7. Maybelline

ติดทน กันน้ำสุดๆคะ ใช้ง่ายเหมาะกับมือใหม่ ราคาไม่แน่ใจเพราะซื้อตอนลดราคาในวัตสัน ยากแนะนำให้ทุกคนซื้อตอนลดราคานะคะ เพราะมันลดบ่อยมาก 

8. Etude

มาคค่าร่าคิ้วอันนี้ได้มาจากพี่คะ จังไม่รู็ว่าราคาเท่าไหร่

ถือว่าใช้ง่ายติดทนคะ ขนคิ้วเรียงเส้นสวยงามคะ

9. Sleek  

ลืมถ่ายสีให้ดู รู็สึกพลาดมาก ขออภัยอย่างยิ่งคะ คุณภาพของสีชัด ติดทน เหมาะกับคนที่เพิ่เริ่มหัดแต่งตาคะ

ต่อไปเป็นลิป บลัช แปรง รวมๆหลายอย่างคะ

10.Revlon

คืออันนี้เราชอบสีมาก เบอร์004 สีสวยเว่อ แต่มันเป็นลิปที่ไม่ทนคะ แต่เนื้อลิปถือว่าดีเลยคะ ดนื้อละมุน ไม่เป็นคราบคะ

11. A Pieu

เป็นครีมบลัช ติดทน สีสวยชอบมากคะ ราคาไม่แพงด้วย

12. 4U2

ชอบแบรนด์นี้นะคะ ราคาไม่แพง คุณภาพดี แพ็กเกจสวย สีชัดเหมาะกับคนผิวสองสีนะเราว่า ไม่เชื่อลองไปตำ

13. 4U2

ชอบแปรงแบรนด์นี้อะ มันจิกสีดีมาก ขนนุ่มแต่มีแค่รูปทรงเดียวมั้งถ้าจำไม่ผิด อยากให้ทุกคนไปลองนะคะ ดีจริงชิ้นดี แต่ราคาไม่ชัวนะคะ

14. Beauty buffet

Shading เราลองมาหลายแบรนด์แล้ว ส่วนใหญ่เนื้อไม่ค่อยต่างกัน ต่างกันที่สีที่เข้ากับสีผิวเรามากกว่า

และพบว่าของอันนี้เหมาะกับผิวเราซึ่งเป็นผิวสองสีคะ

หมดแล้วคะ เครื่องสำอางที่รีวิวไปนั้นจขกท ได้ลองใช้เองทั้งหมดนะคะ และคิดว่าดีสำหรับจขกท ใครใช้ชิ้นไหนเป็นอย่างไรบ้าง เรามาแชร์ประสบการณ์แลกเปลื่ยนกันได้นะคะ

ขอบคุณสำหรับการรับชมกระทู้ของเราคะ ของให้มีความสุขกับการแต่งหน้า เป็นผู้หญิงอย่าหยุดสวยคะ

Bour1214

Bour1214

ชื่อเล่น: บัว
สัดส่วน: 162 ซม., 47 กก.
ผิวหน้า: ผิวผสมกึ่งแห้ง มีรอยสิว สิวผด
ผิวกาย: ผิวแห้ง
ผม: ผมตรงมาก

FULL PROFILE