เห่อ+++สวอช เครื่องสำอางน่ารักราคากรุบกริบ หมดนี่แค่ 350 บาท!!!

17 10

สวัสดีค่าสาวๆ จีบันทุกคนนนน วันนี้เกดมารีวิว+สวอชสี ชุดกิฟเซตทั้ง 3 ชุดนี้กันเลย อันนี้เกดซื้อมาจาก บูธนั้นเอง เผอิ๊ญเดินผ่านหน้าร้าน แล้วเจ้าพวกนี้มันจ้าแสบตาเกดจิมๆ เลยต้องขอจัดซักหน่อย

น้องบีเอก็มาแอบเชียร์ว่าเนี่ยมันลดราคาจากป้ายน้าจาก 500 เหลือ แค่ 170 นิสๆ เองหนาข้ะ

ไอ้ตอนแรกเกดก็ใจแข็งนะ แบบชั้นรู้นะราคาแกรไม่ได้แรงขนาดนั้นหรอก ลดราคานิดหน่อยเพื่อหลอกล่อใช่ม้า เราสตรองค่า ยืนนิ่ง สวยๆ ไว้

บีเองัดไม้เด็ดมาถ้าพี่ซื้ออะไรก็ได้ในร้านจะได้ส่วนลด 50 บาทมาลดอีกน้า โอ้โห้ หัวเกดนี่คำนวณรัวๆ เห้ย หักลบแล้วเหลือแค่ร้อยนิสๆ เอง โห้ยหน้ามืด อยากตำเหลือเกิน เจ้าพวกนี้ก็น่ารักน่าโดนสุดๆไปอี๊ก โอ้ยยย ตัดสินใจหยิบไปจ่ายตังเลยจ้าชิ้นนึง คิดตังเสร็จแคชเชียบอกท้ายใบเสร็จก็ใช่ลดได้อีกน้า

โอ้ยๆๆ หน้ามืดมากเดินออกมา จากเคาเตอร์ไปหยิบอีก 2 ชิ้นแบบไม่คิด จ่ายตังไปจ้า รัวๆ แต่ตำไปแบบไม่เจ็บตัว จ่ายไปแค่ 350 เอง สวยๆ

ว่าแล้วมาดูเจ้าพวกนี้กันเถอะว่าจะน่ารัก น่าใช้แค่ไหน

มาที่ตัวแรกกันค่ะ อันนี้เป็นกิฟเซ็ทของ 17 หรือ seventeen แบรนด์คู่ใจของบูธนั้นเอง อันนี้เกดได้มาเป็น ไฮไลท์ บรอนเซอร์ แล้วก็ บลัชเชอร์ค่ะ อันนี้เป็นแบบแท่งหมุนง่าย ทาคล่อง เนื้อครีม มีประกายกลิตเตอร์วิบวับกระแทกตา

ลองปาดดูสามปื้น อื้อหื้อ สีคือดี สวยงาม เกลี่ยง่าย เกดชอบตัวบลัชเชอร์สุดค่ะ สีชมพูแสบทรวง ทาหนักมืออาจเป็นแก้มลิงได้ ทาน้อยๆ จะดูใสๆ สุขภาพดี ตัวนี้ไม่มีกลิตเตอร์นะจ๊า ผิวสองสีแบบเกดใช้ได้ ผิวขาวๆยิ่งใช้ดี มาดูเจ้าไฮล์ไลท์เป็นสีขาวมุกมีประกายระยิบพอเป็นพิธี ลองปาดดูขาวนวล ไม่กระแทกตาจนเกินไป สำหรับเกดถือว่าผ่าน ตัวสุดท้ายของเซ็ตนี้ นี้คือบรอนเซอร์นั้นเอง สีบรอนเซอร์ออกน้ำตาลทองหม่นๆ นิดๆ สีไม่เข้มเท่าที่หวังไว้ แถมมีกลิตเตอร์เล็กกระแทกตาอีก คงเอามาทำเฉดดิ้งไม่ได้ สำหรับเกดสีมันอ่อนไปสำหรับผิวน้ำผึ้งแบบเกด แต่เก็บไว้ทำอายแชโดว์แทนก็ไม่เลว

มาต่อกันตัวที่สองจร้า นั้นคือบรอนเซอร์ อีกแล้วววว แฮร่ๆ เป็นแบรนด์ของ pusheen เจ้าแมวอ้วนที่เราเห็นผ่านหน้า ผ่านตาจากเฟสบุ๊คนั้นเองจ้า แต่ด้วยแพ็คเกจมันน่ารักกระแทกใจเหลือเกินนนน อดใจไม่ไหวต้องหยิบติดมือมาด้วย

มาดูข้างในกันตัวนี้เป็นบรอนเซอร์ 3 สีคือ ทอง น้ำตาลทอง และทองแดง พิมพ์ลายแมวแบบน่ารักใสๆ แบบไม่กล้าให้เราเปิดใช้เลยทีเดียว แถม แถมแปรงคาบูกิสีน่ารัก มาให้อีกด้วย โหยยยย แพ็คเกจจิ้งของของที่นี่บอกเลยว่าให้ 10/10

เอ๊า!!มาว่าเรื่องคุณภาพข้างในกัน สำหรับเกดไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่อ่า เพราะ สีค่อนข้างอ่อนมาก ยิ่งใช้แปรงปัดด้วยแล้วแทบไม่ติดขึ้นมาเลย เป็นอะไรที่สีอ่อนมาก ใช้นิ้วปาดอยู่สองสามรอบถึงจะเห็นสีนะ -*- แถมสีมันเป็นอะไรที่แบบ ผิวอย่างเกดนี่ใช้ไม่รอดแน่ๆ ปัดไม่ดี อาจกลายเป็นมนุษย์ทองคำได้ = = แต่ถ้าเอามาเป็นอายแชโดว์แก้ขัดก็ได้อยู่น้าสำหรับเกด ก็ถ้าใครอยากได้มาขึ้นหิ้งสะสมไว้น่ารักๆ แนะนำเลยจ้า ของเค้าน่ารักจีๆ

มาต่อด้วยตัวสุดท้ายกัน เป็นแบรนด์จาก pusheen อีกแล้ว แต่ตัวนี้เป็นเซ็ตสีทาเล็บพร้อมสติ๊กเกอร์น่ารัก น่าแปะมาให้ด้วย แกะมาข้างในเซ็ต จะได้สติ๊กเกอร์แปะเล็บ 1 แผ่น ตะไบเล็บลายเจ้าเหมียว 1 อัน ที่กั้นเล็บเท้าอีกสองอัน และสีทาเล็บสีพาสเทล 3 สีจร้า

หูยนี้ก็เป็นอีกตัวที่หน้ามืดหยิบมาด้วยแพ็คเกจจิ้งล้วนๆ 555 มาลองดูมาว่าจะปังหรือจะพังกันค่า

สีทาเล็บคุณภาพโอเครค่ะ ไม่แย่เท่าตลาดนัด แต่ไม่ได้ดีเท่าเคาเตอร์แบรนด์น้า ทาเล่นๆ ให้เล็บดูน่ารักคาวาอิ๊ ติดสติ๊กเกอร์เพิ่มยิ่งเพิ่มความนั้ลล้าก เข้าไปอี๊กกก ก็ได้อยู่น้าเธอออ  ตะไบนี้พอใช้ได้ ส่วนที่กั้นเล็บเท้าก็โอเครกั้นไม่ให้สีเล็บเปื้อนกันดีอยู่

เอาเป็นว่าสำหรับเกดนั้นโอเคกับ 17 สุดนะ รองมาก็ที่ทาเล็บแมว แต่บรอนเซอร์แมวไม่ผ่านนะจ๊ะ

สาวๆ คนไหนสนใจก็ลองไปส่องไปตำกันได้น้า ตอนเกดไปส่องมีหลายอย่างเลย ทั้งอายแชโดว์ ครีมอาบน้ำ บรอนเซอร์ บลาๆๆ บอกไม่หมด 5555 ต้องไปดูเอง เพราะบีเอกระซิบมาว่าโปรนี้ถึงแค่ 25 มกรา นะจ๊ะ วันนี้ขอลาไปก่อนจ้า บั้บบาย -3-

katedum

katedum

FULL PROFILE