Review: ลิปสติกโทนนู้ดยอดฮิตจาก Sephora favorite collection!!!!! ที่สาวผิวแทนไม่ควรพลาด

17 4

สวัสดีค่าาาา สาวๆจีบันทุกคน หญิงกลับมาอีกครั้งกับรีวิวลิปสติก(อีกแล้ว)555คราวนี้หญิงจะมารีวิวลิปสติกโทนนู้ด ที่เขาว่าจะเป็นเทรนในปี2017นี้ หญิงได้เซ็ตนี้มาคือ Sephora fovorites รุ่น Give me some nude lip ราคาขายที่อเมริกาอยู่ที่ $28 จากมูลค่ารวม $88 โหยยย ได้ยินแค่นี้ก็รู้สึกว่าคุ้มสุดๆ ไม่ซื้อไม่ได้แล้ว5555 นี่เราเป็นเหยื่อการตลาดสินะ ตอบเลยว่าใช่!!!! สาวๆผิวแทนทั้งหลายที่ชื่นชอบลิปสติกโทนสีนู้ดแบบหญิง มาดูกันเลยดีกว่าค่ะ ว่าจะทาแล้วป่วยมั้ย คุ้มค่ากับการลงทุนรึป่าวกับเซ็ตนี้ค่ะ

เซ็ตนี้ประกอบด้วยลิปสติกโทนนู้ด 6 ยี่ห้อ มีทั้งแบบแท่ง แบบจิ้มจุ่ม และลิปไลน์เนอร์ มาดูกันเลยว่ามียี่ห้ออะไรบ้างค่ะ

1. Too faced melted matte liquified matte long wear lipstick สี Queen B เป็นสี ชมพูหม่นเนื้อแมค่ะ2.Urban decay vice lipstick สี 1993 เป็นสีน้ำตาลกลาง แท่งนี้เราได้ไซส์จริงนะคะ ราคาขายแท่งจริงก็ $173. Marc jacobs beauty le Marc lip creme สี Slow burn สี ชมพูนู้ด4. Bite beauty amuse bouche lipstick สี honeycomb สีนู้ดเบจอ่อนๆ5. Buxom full on lip cream สี White Russian เป็นกลอสสีนู้ดมากๆ ทาแล้วเย็นๆปากค่ะ6. Estee edit the barest contour lip liner สี  the buff เป็นสีนู้ดเนื้อซาตินค่ะ อันนี้เราก็ได้ไซส์จริงมาเหมือนกันค่ะ ราคาขายแยกอยู่ที่แท่งละ $20

สาวๆผิวแทนที่มีริมฝีปากค่อนข้างเข้ม ที่ส่วนใหญ่มักเจอกับปัญหาลิปสีนู้ดที่คนอื่นเขาทาแล้วออกมาสวย ทำไมเราทาแล้วดูป่วย หญิงนับรองเลยว่าเซ็ตนี้คุ้มค่าแน่นอนค่ะ ทาแล้วไม่ป่วย กลบสีปากมิดทุกแท่ง ชอบที่สุดคือ Urban decayค่ะ ให้โทนสีน้ำตาลดูเปรี้ยว ถ้าโทนชมพูต้องให้ Too facedค่ะ ชมพูนู้ดไม่ป่วย ถูกใจสุดๆ สีที่ชอบน้อยที่สุดคงเป็น Buxom นะคะ อันนั้นดูเป็นกลอสไม่ปกปิดสีปากเดิมค่ะ

ฝากติดตาม ติชมกันได้นะคะ ขอบคุณทุกๆคนที่ติดตามนะคะ เจอกันคราวหน้าค่าาาาสาวๆจีบันทุกคน บะบายยยยยยยย

Yyyinggg19

Yyyinggg19

FULL PROFILE