ที่เขียนคิ้ว"Miniso"ดีจริงมั้ยยยย??

14 5

สวัสดีสาวๆจีบันทุกคนนะคะะเนื่องจากวันก่อนมีโอกาสได้ไปMega บางนา แล้วเดินผ่านร้านMInisoสะดุดตามากกับการนำเครื่องสำอางต่างๆมาวางหน้าร้าน รออะไรละคะแวะให้ไวเลย55555555 บอกตามตรงว่าตอนแรกแค่กะจะเดินดูจริงๆค่ะแต่อดใจไม่ไหวกับราคา เพราะเริ่มต้นที่69บาท รวมทั้งเครื่องสำอางด้วย

แต่เจ้าตัวที่เขียนคิ้วที่ตังซื้อมา เป็นแบบ3in1ค่ะ คือมี3อย่างในแท่งเดียวอยากรู้กันแล้วใช่มั้ยคะ ไปดูกันเลยยยยย~

และนี่คือหน้าตาของเจ้าดินสอเขียนคิ้วที่ว่าค่ะถ้าวางปนกับปากกานี่ไม่รู้ว่าอันไหนเป็นปากกาอันไหนที่เขียนคิ้วเลยนะดินสอเป็น3ส่วนนะคะ มีแบบดินสอ ฝุ่นและหัวปัดค่ะ

บอกเบอร์สีทั้งหัวและท้ายด้ามเลยยยตัวนี้เท่าที่เห็นในร้านมี2เบอร์นะคะมีเบอร์ 02 สีbrown และ 03 สีgray

ตัวดินสอเป็นแบบหัวตัด ปกติเป็นไม่ชอบใช้หัวตัดค่ะแต่ด้วยราคาและสีตัวด้าม ซื้อค่ะ!! ไม่ต้องคิด5555555

นี่คือความยาวของไส้ดินสอทั้งหมดค่ะส่วนตัวถือว่ากลางๆนะคะ ใช้แค่เขียนกรอบคงไม่หมดเร็วหรอกมั้ง555555

หน้าตาของแบบฝุ่นค่ะ ไม่เลวเลยใช่มั้ยละะหัวฟองน้ำถือว่าดีนะคะ ดูทน ไม่น่าจะหลุดออกมาง่ายๆ555555

ด้านหัวspoolieก็ไม่แข็งเกินไปจนเจ็บนะคะ ผ่านค่ะะ!

ด้านซ้ายเป็นแบบฝุ่นค่ะ สีดีงามมากกกกด้านขวาคือตัวดินสอค่ะ ไม่ได้เขียนยากเกินไป*แต่ส่วนตัวไม่ถนัดใช้เท่าไหร่555555

เมื่อน้ำไหลผ่าน~ดินสอเขียนคิ้วมีแอบไหล แต่แบบฝุ่นไม่มีเลยยย

โดนน้ำแล้วก็ต้องถูสิคะ!!!!ถูค่ะ ถูจริงๆ ถูจนแดงแล้วค่ะ5555555จะเห็นได้ว่าสีอยู่เกือบ100%เลยนะเอออ ยอมล้าวววว*แต่ทำไมส่วนตัวคิดว่าสีตอนโดนถูแล้วสวยกว่าหล่ะ เอ๊าาาาา!!ถ้ายังไม่เชื่อ ไปต่อค่ะะ

ถูค่ะ! ยังไม่พอ ถูอีกค่ะะ!!!เรียกว่าเอาเล็บขูดเลยดีกว่าค่ะ ซาดิสมาก55555เห็นความแดงใช่มั้ยคะ เชื่อรึยังคะว่าดี ถ้ายัง!!เชื่อเถอะค่ะ แขนแดงแล้ววววววTT

มาสรุปกันดีกว่าค่ะเนื้อสี : ดีค่ะ สีชัด แต่แอบบรู้สึกว่าแข็งไปหน่อย แต่ไม่ได้เจ็บนะคะความติดทน : ต้องให้พูดกันอีกหรอคะ ตามรูปไปเลยค่ะ 5ผ่านไปเลยยยยยยยpackage : ดีงามมากค่ะ สวยยยย ดูแพงกว่าราคามากราคา : 139บาทค่ะคุณณณณณณ!! จริงๆมันก็มียี่ห้อที่ถูกและดีกว่านี้ แต่คงได้แค่ดินสอไม่ได้แบบฝุ่นใช่มั้ยละคะ

มือใหม่หัดรีวิวกันไป มีอะไรผิดพลาดขิอภัยด้วยนะคะะจริงๆที่ร้านมีของอีกมากเลยย เครื่องสำอางแอบกระซิบว่าcushionดีงามไม่แพ้กันเลยแหละค่ะสำหรับกระทู้นี้ไปแล้วนะคะ บ๊ายยยยยย

Sptangy

Sptangy

FULL PROFILE