•Review• Cathy Doll Nude Me Liquid Lip Matte - ลองของใหม่ สอยมาเล่นๆ แต่คุณภาพที่ได้กลับไม่ใช่เล่นๆ เด้อค้า 。^‿^。

26 10

ตุ๊เอ๋....สวัสดีค้าสาวๆ JEBAN ที่น่ารักทุกคนวันนี้ขวัญข้าวมีของใหม่มาลองนำเสนอสาวๆ กันค้าบังเอิญว่าไปเดินเล่น ตามประสาสาวล่ำบึกถึกถึนไม่รู้ว่าอยากได้อะไรสักอย่าง นั่นสิ ฉันอยากอะไรล่ะหลังจากวุ่นวือเดินกระพืออยู่นาน เลยได้เจ้าสิ่งนี้มาค่ะ

เป็นลิควิดลิปแมทท์ สัมผัสละมุน แห้งเร็วเม็ดสีนี่แบบแน่นมาก ระดับ 9.8 ริกเตอร์เลยอ่ะค้าสำหรับลิควิดลิปแมทท์เซ็ตนี้ทำออกมาทั้งหมด 9 สีนะคะ

แพคเกจหน้าตาของลิป ขนาดกำลังพอดีเลยค่ะไม่เล็ก หรือ ใหญ่มากจนเกินไป พกพาสะดวกค่ะ

ตัวแปรงของลิปนั้น ขนาดอาจจะยาวไปสักเล็กน้อยแต่ว่าสัมผัสแปรงนิ่มมาก ปาดแล้วลื่นปรื๊ดดด..

สีที่ขวัญข้าวลองซื้อมาเทสสิแบมแบมก่อนก็คือ#02 Nude Brown (นู้ดบราวน์)

ขออนุญาตสวอชสีที่ท้องแขนให้ดูนะคะ

นี่คือตอนทาลิปใหม่ๆ เนื้อสีลิปนี่แบบแน่นโพด

แบบเห้ย มันเริ่ด มันดีงามพระรามแปด

นี่คือภาพหลังจากที่ทาลิปไปไม่กี่วินาทีนะคะ

เนื้อลิปจะแห้ง แมทท์ ไม่แตก สีเรียบสม่ำเสมอค่ะพอแห้งแล้วไม่เหนียวเลยสักกะนิดลิตเทิลบิทเลยค่ะ

ระหว่างวันมีหลุดลอกบ้าง แต่ไม่มากเท่าไหร่

สามารถทาซ้ำได้ ไม่เต๊อะ ไม่หนาเกินไปค่ะ

ที่สำคัญ ต้องใช้ cleansing เช็ด only นะคะ

เพราะนางค่อนข้างทนทานยิ่งกว่าทายาทอสูร

แค่เอามือถูๆ ปาดๆ อย่าหวังจะลบนางได้ค่ะ

ตอนนี้กลายเป็นลิปลูกรัก พกติดตัวไปด้วยตลอดเลยค่ะจากที่คิดจะซื้อเล่นๆ คงต้องซื้อจริงจังแล้วล่ะค่ะ

เป็นสีที่สามารถใช้ในชีวิตประจำวัน ทาได้ ไม่ป่วยนะคะ

ไม่มีใครทักว่าเป็นโรค โอ้ปป้า พี่ชาย ฉันหนาว แน่นอนค่ะ

อีก 8 สีที่เหลือ ก็สวยงามหยดย้อยไม่แพ้กันเลยค่ะ

หวังว่ารีวิวนี้พอจะมีประโยชน์กับสาวๆ บ้างนะคะ

เวิ่นเว้อมาสะนานมากล่ะ ขอตัวลาไปก่อนนะคะ_/|\_ สวัสดีค่ะ _/|\_

ป.ล.หากรีวิผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะคะมือใหม่หัดรีวิวค่ะ จุ้ฟฟฟฟ (*^ω^*)

Violenze_DeZeM

Violenze_DeZeM

เค้าชื่อ "ขวัญ" นะคะ
มีแมวอยู่1ตัว ชื่อ "น้องโบอิ้ง"
อายุปีนี้ก็หลัก 3+ แย้วงับ แต่ยังทำตัวไร้สาระอยู่เลย
เป็นคนตลก เฮฮา บ้าบอมาก ชอบทำรีวิว แต่ไม่ค่อยสวยหรือดีหรอก
อีกชื่อที่คนคุ้นกันก็ "คุณแม่น้องโบอิ้งมารีวิว" คนคลั่งแมวที่แท้ทรูงับ

Line ID ➖ vdiz

🕉️🐱✨❤️🦄🕉️

FULL PROFILE