อ่านจบแล้วอย่าลืมกดรับของรางวัลด้านล่างนะจ๊ะ

เปลี่ยนหน้าป่วย เป็นหน้าปัง

สวัสดีค่ะ กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของไอซ์เลยนะคะ ผิดพลาดยังไงต้องขออภัยด้วยนะคะ เรามาเริ่มกันเลยค่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา
before & after จะเปลี่ยนจากหน้าป่วยๆ เป็นหน้าปังยังไง ไปดูกันเลยค่าาาาาาาา
มาเริ่มกันที่หน้าสดนะค่ะ อ้ะๆๆๆอย่าตกใจไปนะค่ะ ก่อนการแต่งหน้า เราต้องทาครีมบำรุงเพื่อให้หน้าชุ่มชื้นกันก่อนค่าาาาาาา
วันนี้เลือกใช้ Diorskin Star Foundation SPF 30/ PA ++ no.020 คู่กับแปรง Foundation Blush ARE รองพื้น Dior ตัวนี้ระดับการปกปิดถือว่าโอเคเลยค่ะ เนื้อไม่หนามาก ยิ่งลงคู่กับแปรง Foundation Blush ARE แปรงขนนุ่มนิ่มมากกกกกกกกกก เลิศมากกกกกก
ตื้อดึงงงงงงง ลงรองพื้นเสร็จแล้วววววววววค่า ต่อไปมาต่อกันที่คอนซีลเลอร์
ลงคอนซีลเลอร์เพื่อปิดรอยคล้ำใต้ตา และทำไฮไลทด้วย maybelline pure concealer mineral #01
ต่อไปมาลงคอนทัวรรรรรรรเนื้อครีมกันค่ะ วันนีใช้ Wet n Wild MegaGlo Dual-Ended Contour Stick ลงตามกรอบหน้า สันจมูก หรือบริเวณที่เราอยากทำให้ดูเล็กลง
เซตทุกอย่างด้วยแป้งฝุ่น Lotree Rosa Davurica Oil Skin Care Powder ลงแป้งฝุ่นด้วยแปรงนะค่ะ จากนั้นใช้หลังมือลูบดูว่าผิวเราลื่นหรือไม่ ถ้าลื่นก็ไปที่ขั้นตอนต่อไปได้เลยค่าาาาาาา
มาถึงขั้นตอนการเขียนคิ้วกันค่ะ อุปกรณ์มี giffarine foundation stick สี FS - 32 ,ดินสอเขียนคิ้ว sweet heart , IN2IT Waterproof EyebrowColour
ใช้ดินสอเขียนคิ้ว sweet heart วาดโครงด้านล่างและด้านบน ตามหมายเลข1 และ 2 ต่อไปใช้ดินสอเขียนคิ้วถมด้านในให้เต็ม โดยให้เบาๆมือ ตรงช่วงหัวคิ้ว ใช้ IN2IT Waterproof Eyebrow Colour สี่อ่อนคือช่วงหัวคิ้ว สีกลางช่วงกลาวงคิ้ว และสีสุดท้ายช่วงหางคิ้ว จากนั้นก็ใช้ giffarine foundation stick เก็บรายละเอียดคิ้วเพื่อได้รูปคิ้วที่คม สวย
IN2IT Waterproof Eyebrow
ขั้นตอนต่อไป ลงอาย ไพร์มเมอร์ให้ทั่วเปลือกตาทั้ง 2 ข้าง เพื่อให้อายแชโดวติดทน จากนั้นใช้สก๊อตเทปแปะตรงหาเฉียงขึ้นไปตามรูป และใช้ Laura Mercier Matte Radiance Baked Powder # Bronze 04 ทาให้ทั่วเปลือกตา และใต้ตาให้ดูฟุ้งๆ
ขั้นตอนต่อไป ใช้ Twilight garden Eye & Brow palette ของ Cute Press สี Datch cocoa ทาบริเวณปลายตา
ต่อไปใช้ Laura Mercier Caviar Stick Eye Colour # Rosegold ทาบริเวณกลางตา เพื่อให้ได้สีที่ชัด และติดทน และทาทับด้วย Twilight garden Eye & Brow palette สี Warm gold จากนั้นก็ใช้แปรงเบรนด์สีให้เนียน
ขั้นตอนต่อไปใช้ Twilight garden Eye & Brow palette สี Datch cocoa กับแปรงหัวเล็กๆ ขีดบริเวณใต้ตา และเขียนอินลายเนอร์ทั้งขอบตาบนและล่าง จากนั้นกรีดอายไลเนอร์ โดยวิงหางนิดเดียว ติดขนตาปลอม วันนี้เลือกใช้ขนตาปลอม Boktoh P068 และปัดมาสคาร่า Maybelline New York Volum’ Express Hypercurl Mascara
เนื่อจากวันนี้เราจะมาในลุคนู้ดๆๆ จึงเลือกใช้ปัดแก้มของ Benefit สี Dallas จะให้ความรู้สึกแทนๆ โกลวๆ
งานหน้าพุ่งต้องมาาาาาา วันนี้ไฮไลต์เลือกใช้ของ The Balm สี Mary - Lou Manizer
ขั้นตอนสุดท้ายยยย ท้ายสุดดดดดด ลงลิปสติก วันนี้ใช้ RAD Lip สี earthy kinda women ให้ลุคที่ดูนู้ดๆส้มๆ แต่ไม่ป่วย จากนั้นเราจะใช้แปรงเล็กๆเก็บขอบปากด้วยคอนซีลเลอร์ เพื่อให้ได้ปากที่คมกริบบบบบบบ
เสร็จแล้วค่าาาาาา เป็นยังไงบ้างค่ะ เปลี่ยนหน้าป่วยเป็นหน้าปัง
ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามจนจบนะค่ะ ถ้าผิดพลาด หรือข้อมูลไม่ยังไง
ต้องขออภัยไว้ด้วยนะคะ เจอกันใหม่ Howto หน้านะค่ะ ขอบคุณค่าาาาาา
เพิ่มเพื่อน

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again