- ขอเห่อไวๆ ของที่ได้มาช่วงธันวาและมกรา (ห๊ะ ยังไม่หมดเดือนเลยนี่หว่า) -

29 19

เห่อไวไปไว พร้อมความรู้สึกแรกเมื่อได้ลองนะคะ

เป็นของที่สอยมาช่วง ธันวา จนกลางเดือนมกรานี้ เยอะไปไหน โอ๊ยยยย

กิเลศ ระงับได้ด้วยการ ซื้อมันเลยค่ะ !

อันแรก แปรง 15 ชิ้น ของ Jessup Brush

อันนี้สารภาพว่าซื้อเพราะสีค่ะ เป็นคนชอบสีม่วงมากๆๆๆๆ

ถ้าสั่งเองในอีเบย์รวมส่งจะอยู่ประมาณ 810 บาท (ขึ้นกับค่าเงิน)

ร้านในไทยจะอยู่ตั้งแต่ 850 - 990 ค่ะ ก็ตามแต่จะเลือกกันเลยนะ

ลองเล่นดู ขนนุ่มดี แต่ยังไม่ได้ซัก มีแววว่าสีจะตกอ่ะนะ

ต่อมาเป็นรองพื้นตัวใหม่จาก Burberry ค่ะ เป็นรุ่น Bright Glow

ตัวนี้หารีวิวยากมาก...ก...ก แต่ ได้ลองเองมาวันนึง เพราะน้องที่ทำงานมี

แล้วรู้สึกว่ามันใช้ดี ตรงตามที่ต้องการ คือไม่หนา ทาง่าย ใช้ได้ทุกวัน

ไปลองสีมาหลายรอบมาก จนสุดท้ายตัดใจ สอยค่ะ

เคาท์เตอร์ราคา 2100 บาทแหนะ (กัดฟันมาก)

ตัวนี้จะให้ความผ่อง ในเซโฟร่าเขียนว่าปกปิดแบบ Medium - Coverage

แต่เราลองแล้วคิดว่าไม่นะ เป็น Light - Medium มากกว่า 

ต่อไป เป็น ลิปสติกของคุณช่า บันทึกของตุ๊ด ชื่อว่า Looq

ช่วงโปรโมชั่นสามแท่งพันนึง เลยสอยมาซะ

ลักษณะเหมือนลิปมันนะคะ แต่ไม่เยิ้ม ไม่วาว ตัวลิปเนื้อบางมาก ที่สวอชนี่คือทาทับหลายรอบมาก

เราเป็นคนปากคล้ำมาก ผิวโทน Medium ลองทากับปากแล้ว ไม่ปิดความคล้ำนะ

แต่สีปากจะดูมีสีสันมากขึ้น เหมือนเป็นสีปากเราเองอ่ะค่ะ

อารมณ์เหมือน Dior Lip Glow แต่ไม่วาวเท่า

แต่ถ้าถามว่าซื้ออีกมั้ย คงไม่ซื้ออ่า เพราะเราปากแห้ง รู้สึกว่าตัว Dior ตอบโจทย์กว่า (แต่ราคาก็ต่างกันด้วยยยยยย)

คนผิวขาว ปากไม่คล้ำมาก ทาแล้วเกิดแน่นอน ปากจะดูสุขภาพดีเหมือนเกิดมาสีนี้เลย ทาได้ทุกสี

แต่ถ้าผิวเข้ม เราว่าสีที่สองดูเข้าดีค่ะ สีที่สามก็พอไหว แต่สีแรก เราทาแล้วเหมือนคนปากซีด 5555

ตัวต่อมาก็ลิปอีก คือเป็นคนชอบลิปสติก แต่ทาอยู่ไม่กี่สี 5555

อันนี้ Colourpop นะฮะ

ตัวแท่งที่เป็นสีขุ่นๆ ซื้อมาสามสีคือ Wink Perky และ Wild Nothing

เป็นเหมือนรุ่นที่ออกตอนใบไม้ร่วงที่ผ่านมามั้ง ไม่แน่ใจ

สี Wink เป็นสีเดียวที่เป็นเนื้อซาติน สีอื่นเนื้อด้านหมด

สี Speed Dial เป็นแท่งใสค่ะ

ทั้งสี่แท่งนี้ คนผิวคล้ำปากเข้ม ทาแล้วรอดหมดค่ะ

เออ เรารู้สึกว่า เนื้อแมตต์แบบแท่งขุ่นๆ เนื้อมันดีกว่าแบบแท่งใสๆ นะ ไม่รู้คิดไปเองป่าว แต่รู้สึกงี้จริงๆ

มันสบายปากกว่าค่ะ

ลิปอีกแล้ว โอ๊ยยยย

อันนี้ 4u2 รุ่นฮิต จริงๆ มีอยู่แล้วสามสี แต่อยากได้อีก รู้สึกใช้ดี เลยสอยมาเพิ่ม

ส่วนอีกแท่งคือ Nyx Suede สี  Vintage

NYX แอบสีบางนะคะ

ส่วน 4u2 ตัวสี 05 จริงๆ เนื้อบางนะ พอปากคล้ำเลยเหมือนจะไม่ค่อยกลบสีปาก แต่ ผิวเข้มทาแล้วสวยแน่

เพราะทาเองแล้วมีคนชมค่ะ 555555 

อันนี้เห่อมาก ตอนแรกว่าจะไม่ซื้อละ

เพื่อนบอก ซื้อเหอะ โหยยย ชั้นคนหาตังค์ แต่เจอลูกยุเข้าไป

อันนี้แน่นอนว่าสอยที่เซโฟร่าไม่ทันนะคะ สั่งหิ้วมาแทน TT

สีสวยยยยยย ตามที่ทุกคนว่า

แต่ไม่เห็นมีใครเตือนเลยว่า กลิ่นมันไม่ไหว 5555

อันนี้ก็ลังเลนานมาก เพราะว่าไม่ค่อยมั่นใจกับแปรงสองหัวแบบนี้

แต่ว่า เออ ซื้อเหอะ คิดไปก็ซื้ออยู่ดี

พกไม่ได้นะจ๊ะ ตัวแปรงเอาจริงๆ ก็เก็บยากด้วย 

อายแชโดว์ โอ้ว โอ้ว

Modern Renaissance ของ Anastasia

จริงๆ เป็นคนไม่ค่อยแต่งตาค่ะ เพราะตาเราแต่งยากมาก มาก มาก

แต่อันนี้ยอมแพ้สีค่ะ ไม่เคยมีสีแนวนี้เลย ปกติมีแต่แนว Natural เอิร์ทโทน ปลูกป่าไรงี้

ข้อเสียที่นึกออกคือ ใช้ได้หกเดือนเองเหรอ (แต่เราคงใช้นานกว่านั้น)

กลิ่นก็แปลกๆ แต่สีสวยและละมุนมาก กล่องก็สวยยยย แอบสีม่วง แต่เนื้อกำมะหยี่ เก็บฝุ่นและพกพาต้องเละแน่ๆ ค่า 

อายแชโดว์อีกกกกก Tartiest Pro

อันนี้ตอนแรกว่าจะซื้อให้แม่ พอซื้อมาแล้ว ยึดเองดีกว่า 55555

แม่หนูขอโทษษษษษษ

กระจกใหญ่สะใจมาก สีสวยค่ะ ใช้ได้ทุกงาน

ถ้าใครหาพาเลตต์กันตาย แบบอันเดียวจบ เราว่าอันนี้พอไหวอยู่นะ

แต่มันดันพกพาไม่ได้ แค่นั้นแหละ

หมดละ

จริงๆ มีอีกอย่างคือตัวเซตของ Beauty Blender ที่วางขายที่เซโฟร่าอ่ะค่ะ

วนเวียนอยู่หลายเดือน เพิ่งตัดสินใจซื้อ

พอค่ะ มันคือความล้มละลายอย่างแท้จริง

อีกสองเดือนมาเปิดกรุใหม่นะ แต่ปี 2016 เป็นปีที่ล้มละลายทางการเงินเพราะเครื่องสำอางล้วนๆ ค่ะ

ปีนี้ขอซื้อน้อยกว่าเดิม 50%

ปล. รูปใหญ่ไปขออภัยนะคะ มือใหม่

รอบหน้าจะมารีวิวลิปที่คนปากคล้ำ ผิวเข้มทาแล้วรอดให้ค่ะ  

zeranie

zeranie

เยี่ยมๆมองๆ

FULL PROFILE