KAT VON D - Everlasting Mini Liquid Lipstick Set คุ้มจริงหรือ??

16 8

สวัสดีปีใหม่ค่า Jebanista ทุกๆคนนนนติ๊ดตี่เองค่ะ มาช้าหน่อย แต่ดีกว่าไม่มาชิมิ ;P

วันนี้ติ๊ดขอหยิบ Holiday set จากแบรนด์ KAT VON D ถึงแม้ว่าจะออกมานานนม จนขายหมดแล้วหมดอีก แต่ก็ขอแอบพูดนางหน่อยเนาะ เพราะในปี2016 ที่ผ่านกระแสลิปลิควิดของขุ่นแม่ มาแรงซะเหลือเกิน แล้วเซ็ตนี้ยังแอบมีสีใหม่มาให้ชื่นชมกันถึง 2 สี ไม่โดนไม่ได้แล้วววว....แต่เอ๊ะ นางจะปังจริงเหมือนแบบไซส์ปกติมั๊ยนะ? คุ้มจริงมั๊ยนะ? ไปดูกันเลยค่ะ

เริ่ม!!!!!!!**ปล.เลือกลิปจากการswatch ต้องดูคนที่มีลักษณะสีผิวใกล้เคียงกับเราที่สุดนะยู**

1.PLATH

2.LOVESICK

3.MOTHER

4.BACKSTAGE BAMBI

5.L.U.V

6.SANTA SANGRE

7.ROXY

8.ECHO

ปล. ภาพจากกล้องหน้ามือถือ ขออภัยในความเบลอนะคะ ><

ข้อสรุปการรีวิวเป็นข้อๆเลยแล้วกันเนาะ

1. สี : สีเข้มสวย ชัดเจน ยิ่งเข้มยิ่งสวย = 9/10
  2. texture : บางสีก็เบา บางสีก็พอดี โดยเฉพาะสีเข้มบางมาก ใช้เวลาทานาน = 7.5/10
  3. ความติดทน : ตามที่บอกในวีดิโอเลยว่า กินนิดกินหน่อยก็หลุดแล้ว แต่เฉพาะข้างในนะ = 7.5/10
  4. ความแมท : แมทดีมาก ไม่ตกร่องเลย ไม่แห้งเกินไป คนปากแห้งก็ใช้ได้จ้า = 8.5/10
      สรุปง่ายๆคือ คุ้มในเรื่องของจำนวนสีและราคา แฟนคลับแม่แคทควรมี!!! 55555 ติดเรื่องเดียวที่รู้สึกเฟล คือ หลุดง่ายไปหน่อย แหะๆ ย้ำอีกทีนะว่า หลุดง่ายแต่บางสีเท่านั้น

ราคา 2000บาท (ตอนนี้น่าจะหายากแล้ว)*มาแอบedited เพราะมันไม่ได้หลุดง่ายทุกสีนะ*

DUPES

ในกรุเราหาได้เท่านี้จริงๆอ่า ที่ฝกล้เคียงสุดน่าจะเป็นคู่ของBACKSTAGE BAMBI 

1. NYX LIQUID SUEDE CREAM LIPSTICK - KITTEN HEELS

2. NYX LIQUID SUEDE CREAM LIPSTICK - AMETHYST
  3. ESTRO -12 Depressed
  4. NYX LIQUID SUEDE CREAM LIPSTICK - PINK LUST
  5.  ESSENCE lipliner - 06SATIN MAUVE

Tidtee.Ng

Tidtee.Ng

Don't be so basic. Be beautiful <3
My world is beauty... ;)

FULL PROFILE