How to เปลี่ยนยัยเพิ้งให้สวยปังแบบ grunge style ง่ายนี้ดดดดเดียว

12 4

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันทุกคนนะคะคงเห็นหัวข้อกระทู้และ เอ่อะ รูปไปเรียบร้อยแล้วนะคะ 5555คงไม่ต้องบอก อันไหน Before อันไหน After 555วันนี้ข้าวจะมา how to แต่งหน้าป้าๆพังๆให้เป็นสาวกรันจ์สุดปังแต่งง่ายมากกก (เพราะยากก็แต่งไม่เป็น 555)ทำยังไง ไปดูเลยค่า 555

อันนี้เป็นเครื่องสำอางทั้งหมดที่ใช้ในลุคนี้นะคะ(แต่แอบลืมถ่ายไฮไลท์แบบปากกามา แง)ไม่เยอะเลยเนาะ (เหรออออ 555)

ผ่างงง !!เริ่มที่หน้าสดสุดสะพรึงของเรากันก่อนค่ะ(ทำตาเหลือกทำไม 55)

เก็บเผ้าเก็บผมเรียบร้อยแล้ว ก็เริ่มแต่งหน้าเลยค่ะข้าวจะเริ่มจากการลงรองพื้นก่อนนะคะใช้ L'oreal True Match ในการลง ตามภาพเลยค่ะแต้ม 5 จุดบนหน้าเลยค่ะ

ใช้ฟองน้ำเกลี่ยให้ทั่วค่ะอันนี้ข้าวใช้ฟองน้ำของ eve and boy นะคะลงที่คอด้วย เดี๋ยวสีไม่เท่ากัน 555

เก็บแพนด้าด้วยคอนซีลเลอร์ของ Collection ค่ะคือข้าวเป็นคนที่มีแพนด้าหนักมากอะ 555การคอนซีลใต้ตานี่เป็นสิ่งที่ละเลยไม่ได้ 555

ปิดสงปิดสิวให้เรียบร้อยด้วยค่ะ 555แล้วก็เอาฟองน้ำเกลี่ยให้เนียน

เซตด้วยแป้งฝุ่นศรีจันทร์ค่ะถูกและดีของเราทำไมต้องทำหน้าเอ๋อยังงั้น ไม่เข้าใจตัวเอง 555555งงอะไรเหรอออ 555

งานผิวเสร็จแล้วต่อไปเป็นงานคิ้วนะคะใช้ดินสอเขียนคิ้ววาดโครงคิ้วให้เรียบร้อย วาดให้โก่งๆนิดนึงข้าวใช้ของ mille นะ คือฝามันหายไปหมดแล้ว 555

ทีนี้ใช้แบบฝุ่นถมข้างในกรอบที่เขียนเอาไว้เลยข้าวใช้ของ kate นะ ใช้แปรงเขาเลยด้วย พาเลตคิ้วอันนี้คือดีงามมากกกกใช้สีเข้มสุดถมเลยนะคะ แต่เว้นตรงหัวคิ้วเอาไว้ก่อน

เสร็จแล้วใช้สีตรงกลางลงที่หัวคิ้วนะคะแล้วก็เอาแปรงเบลนๆให้มันฟุ้งๆ คิ้วจะได้ไม่ดูทื่อเออ อันนี้คงรู้ๆกันอยู่ละเนาะ 555

ต่อไปงานดั้งก็ต้องมาค่ะ 555ใช้สีกลางกับสีล่างปัดผสมๆกัน แล้วเอามาไล้ดั้งค่ะ

ต่อไป มาถึงขั้นตอนของตาบ้างแล้ววววใช้สีแดงตามในรูปเลยนะคะ ลงให้เกือบทั่วเปลือกตาเลยยยตามรูป เว้นช่วงหางตาเอาไว้นะคะ เพราะเดี๋ยวจะลงสีอื่น

ต่อไปใช้สีม่วงลงไปบริเวณหางตานะคะมาถึงจุดๆนี้แล้ว เราอาจจะเหมือนคนโดนต่อยไปบ้างไม่ต้องตกใจนะคะ 555เสร็จแล้วก็เบลนๆให้มันเข้ากันเล็กน้อย(พูดถึงการแต่งหน้า หรือของกิน ? 555)

ทีนี้ใช้สีดำที่มีประกายวิ้งๆสีทอง คืออันที่ชี้ในพาเลตนั่นเอง 555ลงบริเวณหางตา เป็นรูปตัววี เหมือนที่วงเอาไว้เลย

เสร็จแล้วก็เบลนๆให้เข้ากันค่ะ(รูปนี้สว่างมาก เค้าขอโทษษษ T^T)

ทีนี้แตะสีน้ำตาลอ่อนออกมานี้ดดดดดนึงแล้วก็เบลนออกไปจากสีเดิมหน่อยนะคะตามรูปเลย

ทีนี้ แตะสีม่วงสีเดิม ที่ลงไปตรงหางตาเอามาเขียนที่ขอบตาล่างค่ะแต่เว้นช่วงหัวตาไว้นะคะ(มาถึง ณ ตรงนี้ ควรเปลี่ยนชื่อลุคเป็นแต่งหน้ายังไงให้เหมือนโดนต่อยละ 555)

เราจะมาพยายามเบรคความโดนต่อยนี้ด้วยการไฮไลท์หัวตากันนะคะ 555ใช้ไฮไลท์แบบปากกาของ catriceลงไปบนหัวตา แล้วก็ขอบตาล่าง ให้มาเชื่อมกับสีม่วงที่ลงเอาไว้เลย

มากรีดอายไลเนอร์กัน !!แน่ะ พอกรีดแล้ว ดูเหมือนโดนต่อยน้อยลงทันที 5555

กรีดอินเนอร์และขอบตาล่างด้วยอายไลน์เนอร์แบบดินสอนะคะข้าวใช้ของ essenceถูกและดี เหมือนจะแท่งละไม่ถึงร้อยละมั้งติดทนดี แต่เนื้อไม่ค่อยนุ่มเท่าไหร่

ดัดขนตาและปัดมาสคาร่าค่ะเออ อันนี้ไม่รู้จะพูดอะไร 555เอ้อ แต่จะบอกว่า จริงๆมาสคาร่าอันนี้มันทำได้ดีกว่านี้นะคะอันนี้เหมือนมันแห้งๆละอะ 55

ตาเสร็จแล้วววโห่ย สวยดุขึ้นมาทันที แอร้ยยยปัดแก้มค่ะปัดแก้มแก้มเราจะซีดยังงี้ไม่ได้ใช้ Maybelline cheeky glow สี peachy sweetieสีมันจะออกส้มๆหน่อยปัดบริเวณโหนกแก้มนะคะไม่ต้องมาที่หน้าแก้ม

สุดท้ายยยย ทาลิปค่าใช้ลิป Cute Press Moisture Lock Plumping Lip สี M8 ค่ะมันจะออกแดงก่ำๆ ม่วงๆ นิดๆ (แต่ในรูปดูจะไม่เห็นสีม่วงเลยยย TT)ข้าวชอบสีนี้มากกก 555

ไปทำเผ้าทำผมเรียบร้อยค่ะโอยยย สวยแซ่บสุดๆ(ชมตัวเองคือไร 55555)จริงๆ ถ้าคอนทัวร์หน่อย มันจะปังมากกกกแต่ว่าข้าวโดนแม่ยึดพาเลตคอนทัวร์ไปค่า ยังไม่ได้ไปซื้อใหม่เลยเลยไม่ได้ทำตรงนี้แต่ถ้าเพื่อนๆคนไหนอยากให้ปังสุดๆ ก็คอนทัวร์กรอบหน้า แล้วก็ตรงใต้บลัชออนอะค่ะปังสุด แน่นอนนนน

อีกสักหน่อย 555

เสร็จแล้ว กับลุคนี้ง่ายใช่ม้ายยย 5555หวังว่าเพื่อนๆจะชอบนะคะวันนี้ข้าวไปละ บายยย

kaowkaow

kaowkaow

สวัสดีค่า เราชื่อข้าว เป็นผู้หญิงบ้าเครื่องสำอาง บ้าสกินแคร์ มีครีมเป็นล้านตัวอยู่ในกรุ ใช้ยันชาติหน้าก็ยังไม่หมด แต่ก็ยังจะซื้อต่ออยู่ได้ 555
ชอบรีวิว ชอบเม้า ชอบบอกต่อ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะค้า ><

FULL PROFILE