ʕ•ᴥ•ʔ Review : Smooto Aloe-E Snail Bright Gel And Jelly Scrub ʕ•ᴥ•ʔ

14 5

ʕ•ᴥ•ʔ สวัสดีชาวจีบันทุกท่านค่ะ ʕ•ᴥ•ʔวันนี้ขอรีวิวเจลว่านห่างจระเข้สุดเลิฟฟ (✪㉨✪)ไม่ว่าจะไปเที่ยวไหน ต้องพกติดตัวตลอดด..ขาดไม่ได้เลยค่ะ ตัวนี้ นั่นก็คืออออ

❥Smooto Aloe-E Snail Bright Gel❥

เจลว่านหางจระเข้ เข้มข้น 99.5% ผสมวิตามินอีและสารสกัดจากเมือกหอยทากจากธรรมชาติ เนื้อเจลอ่อนนุ่ม บางเบา ซึบซาบเร็ว ปราศจากแอลกอฮอล์ เหมาะสำหรับทุกสภาพผิว "โดยเฉพาะผิวบอบบางแพ้ง่าย"

ส่วนตัวจากการที่ซื้อมาใช้เพราะเป็นคน "ผิวแห้ง แพ้ง่าย" แล้วตัวว่านหางจระเข้เป็นที่ชื่นชอบสำหรับสาวผิวแห้งอย่างเราอยู่แล้ว เลยลองซื้อมาใช้และราคาไม่แพง ต้นอ้อใช้มาแล้วน่าจะประมาน 6-7 ซองได้แล้วค่ะ ซื้อมาจาก 7-Eleven พอใช้แล้วติดใจมากๆๆๆ ลูกรักเลย คสามประทับใจ คือตอนไปเที่ยวในที่อากาศหนาวติดลบ เราใช้ครีมทาผิวแล้วเอาไม่อยู่ เลยหยิบตัวนี้มาใช้ "ทาหนาๆ" ก่อนนอน ตื่นมาหน้าเด้งชุ่มชื่นดีมากค่ะ :) แต่งหน้าสวยฉ่ำไปเลยย (จากที่แต่งหน้าไม่ติด) ปลื้มมมากค่ะ ((ใช้ดีเลยมาบอกต่อค่ะ))

ความชุ่มชื่น : ★★★★ซึมซาบเร็ว : ★★★★★ผิวแข็งแรง : ★★★★★แพคเกต : ★★★★★กลิ่นหอม : ★★★★★ความพึงพอใจ : ★★★★★ข้อเสียช่วงนี้หาซื้อยากหน่อย ไปสาขาไหนหมดตลอด TTราคา : 49 บาท

*ทุกวันนี้ถ้าเจอจะซื้อเหมาเป็นกล่องเลยค่ะ เหมาหมด เพราะชีวิตขาดไม่ได้ 555* 

☻ แถมตัวออกมาใหม่ ☻

"Smooto Tomato Aloe Smail Jelly Scrub"

เป็นสครับเจลลี่มะเขือเนื้อนุ่ม เด้งดึ๋ง ด้วยนวัตกรรมเม็ดสครับละเอียด อ่อนโยน ไม่บาดผิว ช่วยเสริมประสิทธิภาพในการผลัดเซลล์ผิวเก่าสร้างเซลล์ผิวใหม่ได้อย่างดี พร้อมผสานคุณค่าจากไลโคปีน ว่านหางจระเข้ สารสกัดเมือกหอยทาก และทีทรี ออยล์ ผิวจึงแลดูกระจ่างใสอย่างเป็นธรรมชาติ รอยด่างดำดูจางลง ผิวรู้สึกเรียบเนียนและยังช่วยให้ปัญหาสิวเสี้ยนหมดไปอีกด้วย

ที่ลองใช้เพราะ เราชอบตัวสูตรเจลว่านหางจระเข้ของแบรนด์นี้แล้ว จึงสนใจสินค้าที่เขาออกใหม่มาเรื่อยๆ และอยากลอง พอเห็นตัวนี่ปั๊ป! ซื้อมาลองปุ๊ปเลยค่ะ เป็นตัวสครับตอนแรกก็คิดว่าจะแพ้ไหม เพราะคนผิวเเพ้ง่ายแบบเราจะไม่ค่อยถูกกับสครับเท่าไร! แต่พอลองใช้แล้ว เห้ยย ก็ดีอะ เม็ดสครับละเอียด เล็กมากก ไม่บาดหน้าเลย แถมให้ความชุ่มชื่นมาอีก เลิศค่ะ และที่ซื้อก็มาถูๆขัดๆแต่พวกสิวเสี้ยนที่จมูกเป็นส่วนใหญ่ค่ะ 

ความชุ่มชื่น : ★★★★อ่อนโยน : ★★★เม็ดสครับ : ★★★★แพคเกต : ★★★★★กลิ่นหอม : ★★★★ความพึงพอใจ : ★★★★ข้อเสียคนผิวแพ้ง่ายอาจจะแพ้ได้ราคา : 49 บาท

หากผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ ปล.แล้วพบกันใหม่ & ขอบคุณค่ะ ☻ 

Tonaor Onbu

Tonaor Onbu

Ɯɛℓcσмɛ тσ мʏ ℓιғɛ!
★どうぞ よろしく おねがいします。
☆ タイ人です。
♡ สวัสดีเพื่อนจีบันทุกๆท่านนะคะ ♡
♡ ขอแนะนำตัว-ชื่อเล่น ต้นอ้อ ค่าา ♡
♡ ต้นอ้อรักความสวยความงามมากๆเลย ♡
(^3^) ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ (^3^)
__มีอะไรมาแบ่งปันแลกเปลี่ยนกันนะคะ__

FULL PROFILE