How to : แต่งหน้ารับตรุษจีน ฉบับสาวหน้าไทย ~~

11 2

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคนกลับมาพบกับไอซ์อีกเช่นเคยยามดึก 55+ช่วงนี้เราติดนอนดึกทุกคืนค่ะ ไม่รู้เป็นอะไรค่ะ  ใครมีเคล็ดลับบอกเราที

เเละเนื่องจากกกช่วงนี้ใกล้เทศกาลตรุษจีนเเล้ว ^^วันนี้ไอซ์ก็เลยถือโอกาสมาชวนเเต่งหน้าต้อนรับตรุษจีนรับทรัพย์กันสักหน่อย มาเริ่มกันเลย VV

หน้าสดของเราจะคอยตามหลอกหลอนเพื่อนๆ 555

สิวขึ้นที่หน้าผาก ตอนนี้กำลังเเห้ง

เเต่ยังคงมีรอย

เราจะมาโบกกันค่ะ โบกรองพื้นนะไม่ใช่ปูน อิอิ

**วันนี้ไอซ์ติดเเฮร์พีชด้วย เป็นการเปลี่ยนลุค

จากรูปข้างต้น ขั้นตอนมีดังนี้ค่ะ

• เฉดดิ้งของNYXลงกรอบหน้า
  • ลงไฮไลท์ของเบเนฟิต
  • ลงซีซีครีมของCathy doll
  • ลงรองพื้นสีเข้มปกปิดรอยสิวใหญ่ๆ

• ลงสีอายเเชโดวเน้นสีทองๆเหลือง รับทรัพย์
  • กรีดอายไลเนอร์เฉี่ยวๆ สไตล์ ลุคหมวยอินเตอร์ 

และนี่คือลุคที่เราได้จ้าาาา ไอเทมหลักคือลิปสติกสีเเดง ขาดไม่ได้จริงๆ :)

icecreamny

icecreamny

1992 :)

ไอซ์เองคนชื่อโหล มีเเมวหนึ่งตัว รักการรีวิว

♥ 𝑀𝑎𝑘𝑒𝑢𝑝 / 𝑆𝑘𝑖𝑛 𝑐𝑎𝑟𝑒 / 𝐶𝑎𝑓𝑒’ / 𝐹𝑜𝑜𝑑
🌈𝙡𝙞𝙣𝙚 :𝙝𝙚𝙣𝙜𝙝𝙚𝙣𝙜𝟵

FULL PROFILE