คอลซีลเล่อร์เทพ ปิดแพนด้าสนิท

13 3

สวัสดีค่ะสาวๆชาวจีบัน วันนี้เราจะมารีวิว คอลซีลเล่อร์เทพปกปิดแพนด้าได้เนียนกริบให้เพื่อนๆได้ดูกันค่ะ ซึ่งคอลซีลเลอร์ที่ว่านี้ก็คือ Make Up Store Cover All Mix ตัวนี้เลยค่า

สำหรับ Make Up Store Cover All Mix   มีให้เลือกสองสีนะคะ คือ light และ Dark เพื่อนๆก็สามารถเลือกโทนที่เข้ากับตัวเองได้  ส่วนตัวเรา เราชอบ light ค่ะ เพราะมันทำให้ใต้ตาเราดูสว่างดี ตามชื่อมันเลยค่า สำหรับคอลซีลเล่อร์ตัวนี้มีอนู่ 3 เฉดสีในตลับเดียว ซึ่งค่อนข้างครบครันในการใช้งานค่ะ

ใต้ตาเรานี่มันแพนด้าดีๆนี่เอง เรามีปัญหาใต้ตาหนักมาก เพราะส่วนหนึ่งมาจากภูมิแพ้หนักมาก จนหมอบอกว่าใช้ครีมอะไรก็ไม่หาย เลยทำให้เราต้องหาตัวช่วย มาปกปิดความเป็นแพนด้าของเรา ซึ่งก่อนหน้านี้เราลองมาหลายยี่ห้อมากๆ แต่ขอบอกเลยค่ะว่าเอาไม่อยู่จริงๆ จนมาเจอตัวนี้...แบบว่าใช่เลยค่ะ

สำหรับเนื้อของ COVER ALL MIX ค่อนข้างแห้งเล็กน้อย ต้องเกลี่ยดีๆ เราแนะนำให้วอร์มเนื้อคอนซีลเลอร์ก่อนใช้หรือผสมกับอายครีมเล็กน้อยก่อนใช้ก็ได้นะคะ ใช้นิ้วค่อยๆกดๆๆเบาๆ เบามากๆนะคะ จนเนื้อคอลซีลเล่อร์เนียน  อ้อเกือบลืมไป เราซื้อแปรงสำหรับทาคอลซีลเล่อร์มาด้วย มันช่วยทำให้ใช้ง่ายขึ้นจริงๆเลยค่ะ แต่ถ้าใครถนัดใช้นิ้วก็ลุยโลดคร่า

ตัวนี้มันเหมาะกับคนทีผิวต้องการการปิกปิดระดับเทพจริงๆ แถมติดทนอยู่ทั้งวัน สาวๆที่มีปัญหาเรื่องใต้ตาแพนด้าเหมือนกันควรลงทุนค่ะ จัดไป...นิดนึงค่ะ ตัวนี้ราคาค่อนข้างสูง ประมาณ 1,6×× บาท ถ้าจำไม่ผิด แต่ว่ามันคุ้มค่ามากจริงๆค่ะ เพราะเนื้อคอลซีลเล่อร์มันแน่นมาก ใช้ได้นาน เราใช้ทุกวัน ตลับนึงใช้ได้เกือบปี ลองมาคำนวนเป็นรายเดือนดู มันไม่แพงเลยค่ะ ถ้าจะทำให้ใต้ตาของเราดูบริ้ง และก็ไม่มีใครทักว่าป่วยอีกต่อไป โฮ๊ะๆๆ

vitaminbee2

vitaminbee2

สวัสดีค่ะ เราชื่อเตยนะค้า

FULL PROFILE