♡ Review: Cute Press x Disney Frozen Cushion ♡

15 8

Let it go~ Let it go~ ถึงเวลาหนาวเหน็บกับ คุชชั่นใหม่ล่าสุดของ คิวเพรส (Cute Press) กันแล้วค่ะ ช่วงนี้บอกได้เลยว่า คุชชั่นฟีเวอร์มากๆ แถบจะทุกแบรนด์ทำออกมากันอย่างล้นหลาม แต่.....คุชชั่นตัวนี้ พิเศษนะจ้า มาพร้อมความน่ารัก cuteๆ สมแบรนด์ นั่นคือ....

Cute Press UV Expert Protection White & Glow Icy Cushion SPF 50+ PA+++(คิวเพรส ยูวี เอ็กซ์เพิร์ท โพรเทคชั่น ไวท์ แอนด์ โกลว์ ไอซ์ซี่ คุชชั่น เอสพีเอฟ 50+ พีเอ+++)

คุชชั่นกันแดดสูตรเย็นของคิวเพรส ที่ทำร่วมกับ Disney Frozen นั่นเองค่ะ ช่วงให้ผิวสว่าง กระจ่างใส หลายคนอาจจะงง คุชชั่น นี่คืออะไร???  ทำไมทุกแบรนด์ต้องทำออกมาพร้อมๆกันด้วยหว่า... คุชชั่นก็คือแป้งผสมรองพื้นนั่นเองค่ะ แต่ทำออกมาในรูปของลิขวิด เวลาใช้ก็คือ นำพัฟฟ์กดบนตัวฟองน้ำแล้วทาหน้า แต่คุชชั่นตัวนี้จะต่างกับตัวอื่นๆนิดหน่อย เดี๋ยวมี่จะอธิบายให้ฟังนะคะ...

แพ็คเกจจิ่ง ทำออกมาเป็นสีขาวฟ้า ทรงสูงค่ะ มองผ่านๆ ไม่รู้เลยว่าเป็น คุชชั่นนะ ปริมาณอยู่ที่ 100 มล. กันแดดได้มากกว่า 50 เท่า และมี PA+++ อยู่ติดทนนานได้ทั้งวันค่ะ

คุณสมบัติของคุชชั่นตัวนี้

1. คุชชั่นกันแดดสูตรเย็น

2. ปกป้องผิวจากรังสี UV ด้วย SPF50+ PA+++

3. ปกปิดเรียบเนียน แต่เบาสบายผิว

4. เพิ่มความชุ่มชื่น และบำรุงผิวให้แลดูกระจ่างใส ด้วยวิตามิน บี 3 และสารสกัดจากดอกไม้นานาชนิด

5. กันเหงื่อ กันน้ำ

6. เหมาะกับทุกสภาพผิว

วิธีการใช้: "เขย่า-กด-Tap"     วิธีใช้ไม่อยากนะคะ เพียง 3 ขั้นตอนแค่นั้นค่ะ เขย่าขวดก่อนใช้ หมุนฝาเพื่อปลดล็อคสเปรย์ วางพัฟฟ์ฟองน้ำบนสเปรย์แล้วกด 2-3 ครั้ง แตะเบาๆลงบนผิวหน้า เท่านี้เองค่ะ

VDO สาธิตการใช้งาน Cute Press Frozen Cushion (โฟรเซ่น คุชชั่น)

จะเห็นได้ว่า เนื้อแป้งคูชั่นสามารถปกปิดรอยแดง และรอยสิวได้ดีทีเดียวค่ะ ความรู้สึกตอนกดคุชชั่น คือมันฟินมากกก~ มันเย็นจริงๆ มีลมออกมาจากรูเล็กๆ 3 รูนั้น พัฟฟ์เปียกเลยค่ะ เวลาทา ก็เย็นที่หน้าด้วย เหมาะกับประเทศไทยที่อากาศร้อนจริงๆค่ะ ทำให้การแต่งหน้าไม่น่าหงุดหงิดอีกต่อไป เพราะรู้สึกเย็นบนใบหน้า สบายมาก....หลังจากทาเสร็จ รู้สึกพอใจมาก ชอบมากเลยค่ะ มันไม่หนักหน้า ไม่เหนียว ปกปิดได้ดีระดับหนึ่ง และรู้สึกเย็นอยู่ด้วย ทิ้งไว้ทั้งวันก็ยังไม่ทิ้งคราบค่ะ อันนี้วิเศษไปเลย ^O^ ขอบคุณนวัตกรรมใหม่ๆ ดีๆที่คิวเพรสคิดขึ้นมานะคะ มี่ประทับใจมากค่ะ ^^

สรุป: เป็นแป้งคุชชั่น สูตรเย็นกันแดด โดยวิธีการใช้เหมือนสเปรย์ ปกปิดได้ระดับกลาง รู้สึกบางเบา ไม่เหนียว ไม่หนักหน้า และไม่ทิ้งคราบระหว่างวันค่ะ

คะแนน: 9/10 หักเรื่องการพกพาค่ะ ขวดยาวไปนิดนึง ทำให้พกพาลำบากค่ะ

คุชชั่นน่ารัก....ขอหลายช็อตเลยค่ะ ^O^ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านกันนะคะ 

miieiie

miieiie

Mimi The Wonderer....อยากรู้ อยากเห็น ต้องศึกษาเพื่อให้ได้มาซึ่งคำตอบ ...

A wonder chemist girl who works in the cosmetics company. Love Green, Beauty and Technology. ^O^

FULL PROFILE