KOSE WHITENING MASK มาส์กลูกรัก ซื้อแล้วซื้ออีก >_<"

14 4

สวัสดีค่าสาวๆ วันนี้เราจะมารีวิวเจ้ามาส์กดำในตำนานค่ะ เจ้าตัวนี้เค้าบอกว่ามันอุดมไปด้วยส่วนผสม “Nano Black Powder” ที่รวบรวมและนำพาสารความงามเพื่อผิวขาวนานาชนิด ทำความสะอาด และควบคุมการผลิตเมลานิน สู่ผิวชั้น keratinที่ เสื่อมสภาพ เป็นบริเวณที่เมลานินส่วนเกิดเกาะติดอยู่ และเป็นสาเหตุของผิวหมองคล้ำ รู้สึกได้ถึงผิวที่ใสสะอาด ล้ำลึก เหมือนได้ลอกเอาสิ่งรบกวนความสวยออกจากผิว ให้เผยความใส ไร้ที่ติแห่งรอยด่างดำค่ะ 

เนื้อมาส์กสีดำทำให้เห็นสิ่งที่ติดออกมาชัดขึ้น เวลามาส์ก เว้นรอบตากับปาก ทิ้งไว้ 15-20 นาที หรือจนมันแห้งสนิท แล้วค่อยๆดึงออกจากข้างล่างขึ้นข้างบนค่ะ

ท้าาดา สิวเสี้ยนกับขนอ่อนบนใบหน้าหลุดติดมาเลยค่ะ บริเวณจมูกกับคางจะเยอะหน่อย แต่ใครที่มีสิวเม็ดใหญ่หรือสิวอักเสบอยู่ต้องระวังหน้าช้ำหน่อยนะคะ 

หลังจากลอกมาส์กแล้ว เราใช้น้ำเย็นล้างหน้าค่ะ เพื่อเป็นการกระชับรูขุมขนบนใบหน้า ใช้อาทิตย์ละ 1 ครั้งก็โอเคแล้วค่ะ ...

ขอบคุณที่รับชมค่ะ >_<"

Lilo_alo5

Lilo_alo5

ชอบแต่งหน้า บ้าเครื่องสำอาง ว่างก็รีวิว
..เริ่มงาน 8.30 แต่มาถึงที่ทำงาน 7.00 ทุกวัน เลยมีเวลานั่งแต่งหน้า นั่งเขียนรีวิวชิวๆค่ะ..

FULL PROFILE