ลองกันรึยัง ผลิตภัณฑ์พอก ขัด แบบ natural แท้ๆ 100% !

16 6

ฮัลโหลลว สวัสดีค่ะ ชื่อ ตาล นะคะ ทำกระทู้นี้เป็นกระทู้แรก และทำด้วยความไวแสงค่ะ ลองปุ๊ป รีวิวปั๊บ นั่นก็คือ แท่มมม... 

"ผงถั่วเขียว " และ " โทนเนอร์มะเฟือง " นั่นเองค่ะ

วิธีใช้ : ทั้ง 2 ตัวนี้สามารถใช้ พอก ขัด แล้วก็นวด ทั้งหน้า และ ตัวค่ะ จริงๆแล้วทั้ง 2 ตัวนี้ สามารถใช้คู่กันได้โดยใช้ โทนเนอร์ ผสมกับ ผงถั่วเขียว ในอัตรา 1:1 แล้วก็ค่อยๆขัด นวด วน แล้วพอกทิ้งไว้ ประมาณ 5-10นาทีแล้วล้างออกด้วยน้ำสะอาดค่ะ

** ต้องขออภัยนะคะ หากภาพไม่ชัดและเหลืองไปนิสสนึง เพราะว่าตาลใช้กล้องไอโฟน 5s อันชราภาพถ่ายออกมาทำรีวิวค่ะ แต่ว่ามิใช่ปัญหา เพื่อนๆ search จากอากู๋ ได้เลยจ้าา **

โทนเนอร์มะเฟือง

คำพูดแรกที่หลุดจากปาก หลังจากเปิดฝาออกมา คือ อื้อหือออ ไม่ได้ล้อเล่นเลยค่ะท่านผู้ชม อยากจะร้องไห้ คือกลิ่นนางแรงมว้ากกก ก็เคยกินนะมะเฟือง แต่มันไม่ใช่แบบเน้ T^T มาแบบน้ำหมัก ผสมน้ำส้มสายชูเบาๆ คือถ้าคุณทนได้ก็ปาดไปเลยค่ะบนหน้า แต่ศรีจะไม่ทน ฮ่าๆ แนะนำเพื่อนๆนะคะ ลองเทโทนเนอร์ลงบนสำลี แล้วเทสต์กับแขนตัวเองก่อนนะคะ ตาลนี่เทสต์กับหน้าแข้งตัวเองเลยค่ะ

ผลจากการใช้ : แสบจ้า คันยิบๆ เหมือนเป็น level 2 ของมะขามพะเยา แต่ผลที่ได้คือรู้สึกสะอาดขึ้นไปอีกขั้น แต่ก็ยังมีฟีลแบบเปรี้ยวๆติดจมูก เหมือนลืมอาบน้ำ ฮ่าๆๆ

คือว่าเจ้าตัวโทนเนอร์เนี่ย เค้าจะมีตัว AHA ซึ่งจะกัดผิว(คล้ายๆว่าถ้าใช้ไปสักระยะอาจจะผิวขาวใสขึ้น)ทำให้แสบผิวหน่อยๆชนิดที่แขนและขาทนได้ แต่ส่วนตัวคิดว่าผิวหน้าคงจะไม่ไหว ก็เลยไม่กล้าเสี่ยงลองเช็ดกับผิวหน้าในครั้งนี้นะจ๊ะ

ผงถั่วเขียว

ตอนเปิดไม่เท่าไหร่ ตอนชโลมบนหน้านี่สิ เหมือนนอนอยู่บนทุ่งหญ้าที่ฝนตก คือทนได้ค่ะอันนี้ กลิ่นไม่ได้ทำร้ายกันสักเท่าไหร่ เหม็นเขียวตามประสาถั่วเขียว 100% คือชอบมากจริงๆตัวนี้ ต้องไปลองกัน (ตาลใช้ผสมกับน้ำธรรมดานะคะไม่ได้ใช้โทนเนอร์มะเฟือง) ตอนพอกนี่คือขัดๆ นวดๆ วนๆไปเบาๆ ก็สบายดีค่ะถ้าไม่นับเรื่องกลิ่น แล้วก็ทิ้งไว้ประมาณ 5-10นาที จนแห้งแล้วล้างออก จังหวะนี้แหละค่ะท่านผู้ชม เหมือนถูกอะไรมาฉาบหน้า ประหนึ่งหน้าตัวเองเป็นเปเปอร์มาเช่ ตึงไปหมดเลยค่ะ ฮ่าๆ

ผลจากการใช้ : ไม่แสบ ไม่คัน แค่ตึงหน้าตอนที่แห้ง แต่พอล้างออก รู้สึกได้เลยว่าหน้านุ่มขึ้น ลื่นขึ้นค่ะ แนะนำว่าหลังจากซับหน้าแห้งแล้วให้บำรุงผิวทันทีเลยนะคะ จะได้รู้สึกไม่แห้งตึงค่ะ ฮิฮิ

สรุปแล้ว เต็ม 5 เอาไปเลย 4 คะแนนจ้าาา  

ขอหักเรื่องกลิ่นสักแต้มนึง

จบแล้ววว! กระทู้แรกอันแสนยาวเหยียด ฮ่าๆ ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่อ่านมาจนจบนะคะ จุ๊บบบ

tatarn

tatarn

ฮัลโหลเพื่อนๆ ชื่อตาลนะคะ อายุ 22ปี สอดส่องมานาน มีบล็อคของตัวเองสักที เข้ามาคุยกันน้าา

FULL PROFILE