สงสัยเรื่องให้คะแนนในการรีวิวผลิตภัณฑ์ค่ะ

6 6

สงสัยมานานแล้วแต่ไม่เคยได้ถามสักที

บ้านจีบันเราจะมีส่วน user reviews ที่หลายๆคนน่าจะต้องเคยเข้าไปให้คะแนนผลิตภัณฑ์กันมาบ้าง

คือเราสับสนมานานแล้ว ขอถามหน่อยเถอะค่ะ

ปกติการให้คะแนน ถ้าดีมาก ชอบมาก ช่วยได้มากจะให้ 5 คะแนนกันถูกไหมคะ

ที่เราสงสัยคือ

"อุดตัน ตกค้าง" --> อันนี้หมายความว่า ผลิตภัณฑ์ที่กำลังรีวิว ใช้แล้วมีการอุดตันเกิดขึ้น

ถ้าแบบใช้แล้ว ล้างยาก ทำให้มีการอุดตันเกิดขึ้น ต้องเลือกไปทางเลขที่มีค่ามากถูกไหมอะ?

1 คือไม่มีอุดตันเลย ... 5 คืออุดตันมากที่สุด  

เพื่อนๆ + น้องฟริ้ง อันนี้เราเข้าใจถูกไหมคะ

AlexJ

AlexJ

สวัสดีค่ะ
เราเป็นคนผิวผสม รูขุมขนกว้าง เป็นพวกผิวแพ้ง่ายและไวต่อการระคายเคือง ผิวแดงคันง่าย และก็เป็นสิวง่ายมาก แต่ก็ไม่เคยคิดที่จะหยุดสวย
อยากจะสนุกกับการแต่งตัวแต่งหน้าไปเรื่อยๆ

เรามาเรียนรู้โลกของ Cosmetics และการดูแลผิวให้สวยสุขภาพดีไปพร้อมๆกันนะคะ

FULL PROFILE