[ รีวิว] Limecrime สีที่มีในกรุทั้ง 8 สี

24 9

สวัสดีพ่อแม่พี่น้องทุกท่าน วันนี้แพทมีความว่างจากการเลี้ยงเจ้าตัวซนบวกับไม่ค่อยมีเวลาแต่งหน้าทาปากเท่าไร เลยอยากหยิบลิปลิควิดlimecrimeมาทาเล่นๆ -..- (ก็มันดีต่อใจอ่าาาา) ไหนๆก็ทาเล่นๆแล้วเลยถ่ายรูปแต่ละสีมาฝากกันค่ะ เผื่อใครเล็งสีไหนไว้ก็สามารถนำไปใช้ประกอบการตัดสินใจได้เลย

โดยสีที่ใช้รีวิวมีดังนี้

1.elle

2.prairie

3.bleached

4.cindy

5.riot

6.shroom

7.pumpkin

8.beet it

(เห้ย นี่เราซื้อเยอะขนาดนั้นเลยหรอ แอบตกใจ5555)

จบแล้ววววว สำหรับlimecrimeในกรุ ความจริงสีน่ารักๆที่อยากได้ก็มี cupidกับpollyนะ ส่วนโทนเมิฟๆก็อยากได้ gigi แต่ว่าเรามีสีพวกนี้ของแบรนด์อื่นแล้ว และคิดว่าควรซื้อแบรนด์อื่นบ้าง เรื่องเนื้อlimecrimeเราชอบตรงที่มันบางๆแต่สีแน่น ค่อนข้างติดทน แต่ถ้ากินอะไรมากๆบางทีก็มีความคราบบ้าง ต้องเช็ดออกให้หมดแล้วทาใหม่หมดเลยถึงจะสวย อ้อ อีกนิด เราเคยลองสีพวกเมทัลลิคแล้ว โคตรไม่รอดอย่างแรง 5555555 ทายากจริงอะไรจริง ควรทาแบบปาร์ตี้เฉพาะกิจไรงี้มากกว่า

แล้วเพื่อนๆหละชอบสีไหนกันบ้าง มีแบรนด์ไหนแนะนำอีกไหมเอ่ย

แม่บ้านหน้าปัง

แม่บ้านหน้าปัง

แม่ลูกสองที่เพิ้งบ้างอะไรบ้าง หน้าปังอยู่บ้านบ้าง มีความสุขกับการสะสมคสอ.ไปวันๆ

FULL PROFILE