How To เมื่อฉันอายุ 70

15 6

มาเปลี่ยนตัวเองเป็นคนแก่กัน!

ฮาโหลววววว สวัสดีสาวๆทุกคนนะคะ ขอแนะนำตัวก่อนเลย ชื่ออิ๊กนะคะ เป็น makeup artist ค่ะ

ลุคที่ทำมาให้ชมวันนี้ก็ตามหัวข้อเลยค่ะ เนื่องจากเคยลงรูปในเฟสแล้วกระแสดีมาก 555

เลยทำฮาวทูเล่นๆมาให้ดูกันนะ อีกอย่างคือเห็นว่าสาวๆแต่งสวยๆงามๆกันเยอะแล้ว เลยอยากหาอะไรแปลกๆตลกๆมาแต่งให้ดูกันบ้าง

ขั้นตอนการแต่งหน้า

1 ลงรองพื้นด้วยฟองน้ำทั่วใบหน้า ไม่ต้องลงเนียนกริบนะคะ

2 ใช้อายแชโดว์สีน้ำตาลเข้ม/สีบอดี้เพ้น มาเขียนรอยเหี่ยวย่นบนใบหน้า

3 เอาไฮไลท์หรือคอนซีเลอร์ ที่สีสว่างกว่าผิว มาเขียนขนาบเส้นสีน้ำตาล

แล้วใช้นิ้วเบลนเบาๆ ให้เส้นฟุ้งๆกลืนกะผิว

4 ใช้ดินสอเขียนคิ้วเขียนเน้นรอยเหี่ยวย่น

5 ใช้ดินสอเขียนคิ้วเขียนร่องปาก

6 ทำฟันดำ โดยใช้ดินสอเขียนขอบตาทาลงบนฟันได้เลย (ก่อนทาอาจซับฟันด้วยทิชชู่ก่อนได้ค่ะ)

ทำผมขาวโดยใช้แป้ง หรือบอดี้เพ้นสีขาว  แค่นี้ก็ฟินนิชลุคแล้วค่ะ

ไม่ยากเลยใช่มั้ยคะลุคนี้ ขอบคุณที่ติดตามจนจบนะคะ

ปล.1 ขออภัยในความไม่ชัดของภาพ

2 ฝากเพจน้อยๆของเราไว้ในอ้อมอกอ้อมใจของทุกคนด้วยนะคะ 

nadamakeup

nadamakeup

FULL PROFILE