รีวิว สบู่แฮนด์เมดสูตรธรรมชาติ MANDY SOAP

8 2

สวัสดีคะสาวๆชาวจีบัน "มิสเรนนี่" มาอีกแล้ววันนี้มิสจะมารีวิวสบู่ล้างหน้า  สบู่แฮนเมดสูตรธรรมชาติ สูตรอ่อนโยนต่อผิว อันนี้มิสซื้อมาลองใช้แล้วติดใจ (เลยอยากจะมารีวิว)

ตอนนี้ สบู่แมนดี้โซฟ กลายเป็นไอเท็ม "Must have" ของมิสไปแล้ว รียกได้ว่าซื้อตุนเยอะมว๊าก เนื่องจากว่าส่วนตัวมิสไม่ค่อยมีเวลาที่จะดูแลสุขภาพผิวหน้ามากเท่าไหร่  (อารมณ์แบบกลับบ้านแล้วอยากนอนเลย+55)เป็นคนทำงานหนัก นอนดึก แถมแต่งหน้าบ่อย ผิวหน้าหมองคล้ำ สิวก็ขึ้น พอขึ้นก็บีบ เกิดรอยดำรอยแดงจากสิวอีก ผิวหน้าแย่สุดๆๆ พอได้มาเจอสบู่ Mandy Soap ตัวนี้ บอกเลยว่ามันช่วยให้ผิวหน้าสุขภาพดีขึ้นมาก รอยแดงรอยดำจางลงและราคาก็ไม่แพง บอกเลยว่าคุณภาพเกินราคามากค่ะ แค่ใช้ทุกเช้าและก่อนนอนแค่นี้จริงๆ 1 ก้อนได้ทั้งล้างหน้าและบำรุงไปในตัว แถมหอมกลิ่นหอมอ่อนๆช่วยให้รู้สึกผ่อนคลาย เรียกได้ว่า 3 in 1  

สรรพคุณ 

ช่วยให้ผิวกระจ่างใส ดูสุขภาพดี ช่วยให้สิวแห้งยุบไวขึ้นลดรอยดำ รอยแดงใช้แล้วผิวหอมเนียนนุ่ม ไม่ทำให้ผิวแห้งตึง  ที่สำคัญเหมาะกับทุกสภาพผิว ผิวแพ้ง่ายใช้ได้จ้าไม่ใส่สารเพิ่มฟอง ไม่ใส่สารกันเสีย

มาดูส่วนประกอบหลักของ สบู่แฮนด์เมดสูตรธรรมชาติ กันค่ะ

มะเขือเทศ หัวหอม ข้าวโอ๊ต วิตามินอี วิตามินบี3(แค่ส่วนประกอบก็น่าใช้แล้วใช้มัยค่ะสาวๆ)

สรุปนะค่ะ ชอบมาก อย่างที่บอกว่าขาดไม่ได้ +555ล้างออกได้สะอาดมว๊าก หน้าก็ไม่แห้ง ไม่แสบผิว แถมช่วยบำรุงผิว ดูได้จากส่วนผสมที่เด็ดดวง ไม่ว่าจะเป็นมะเขือเทศ หัวหอม วิตามิน  และกลิ่นก็หอมแบบสุดๆๆ ลองไปหาตำกันดูนะจ้าสาวๆ ของดีต่อบอกรีบบอกต่อ  

สำหรับใครที่ผิวแพ้ง่ายจริงๆอาจต้องซื้อมาลองกับแขนก่อนนะจ้าวันนี้ขอตัวลาไปก่อนเจอกันกระทู้หน้านะค่ะสาวๆขอบคุณสำหรับการติดตามมิสนะค่ะ...

Missrainie

Missrainie

안녕하세요
สวัสดีค่ะ (ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะุทุกคน)
เราชื่อ น้ำฝน
หรือจะเรียก เรนนี้ (จะได้ดูอินเตอร์++55)

อาจจะยังมือใหม่อยู่นะสาวๆ ฝากเพจน์เราด้วยนะ
ขอบคุณเพจน์จีบัน...ที่มีพื้นที่ให้เราได้มาแชร์ประสบการณ์ความสวย ><

Have a good time.
~♡~

FULL PROFILE