' review + swatch ลิปสติกในกรุทั้งหมด '

20 7

สวัสดีวันลอตเตอรี่ออกค่ะวันนี้เราจะมา รีวิว swatch lip product ที่ใช้อยุ่นะคะความคิดเห็นเป็นความคิดเห็นที่เกิดจากการใช้จริง ใช้เอง ซื้อเองบางอย่างที่ถูกกับเรา อาจจะไม่ถูกกับสาวๆคนอื่น อย่าเพิ่งเชื่อเรา 100%นะคะ 

ปะเริ่มเลยดีกว่า

นี่คือทั้งหมดที่มี การจัดเก็บของเรา จะเก็บให้ชั้น ใสๆแบบนี้นะคะเห็นง่าย ใช้งานคล่อง ทำความสะอาดงาน เป็นของ muji ส่วนแท่นที่วาง lips ซื้อในแผนกเครื่องใช้ในบ้านที่ เซ็นทรัล ค่ะ

ลิปเป็น make up ที่เราแพ้ทางที่สุดแล้ว เห็นไม่ได้คัน ไม่ว่าวันนั้นที่ไปซื้อ เครื่องสำอางเราจะตั้งใจไปซื้ออย่างอื่นแต่ต้องมีลิปติดกลับบ้านทุกครั้ง เพื่อนบอกว่าเราบ้า แต่เราว่าไม่

ประเภทแรกที่จะพูดถึงก็เป็น lipstick แบบแท่งนะคะ

Swatch ก็ตามภาพนะคะ แสงธรรมชาติ ไม่ใช้ring lights ใดๆทั้งสิ้นรีวิวจากบนลงล่างเนอะBuxom : ตัวนี้ทาลงไปจะให้ความรู้สึกเบริน์ๆปากนิดนึง เป็นเทรนปากเจ่อ ส่วนตัวไม่ชอบเพราะเป็นคนปากเจออยุ่แล้ว เจ่อไปอีก เดี่ยวเขาคิดว่าผึ้งต่อยมา

3ce : ชอบมาก แห้งมาก แต่ชอบมาก ชอบคือชอบสี มันทำให้หน้าเราสว่างมาก แต่แห้ง ถ้าไม่บำรุงก่อน ปาดไม่ไปนะคะ

Shu : อันนี้จิ้กมาจากคุณแม่ ชอบมาก สีสุภาพ ไม่เอะอะ เนื้อดี ไม่คราบ

Too faced : ทั้งสองสีเนื้อคล้ายๆ shu ทาง่าย ไม่คราบ ติดทนกว่า shu

Mac : ที่มีเป็นเนื้อแมทหมด ยกเว้น brave สีทีรักเลิฟ เป็นรักแรก คือ velvet teddy ลิปค่อนข้างแห้ง แต่ไม่เท่า 3ce แต่ก็นะซื้อเนื้อแมทจะให้ปากฉ่ำ ก็ไม่น่าใช่

Dior : ลิปที่เขาบอกว่าเปลี่ยนสีตามอุณหภูมิ ชอบแต่แพง เห็นสีระเรื่อ ธรรมชาติ บำรุงได้ประมาณนึง

Liquid lipstick 

ฉันรักเขา ไม่สามารถเลิกรักได้ แม้ปากจะลอก จะแห้ง ทนได้ เด่วฉันปรับปรุงตัวเองให้ใช้เทอได้เอง

Stila : ญาณแม่แห่ง liquid lipstick ในรุ่นแรก ติดทนนาน สีเข้มทาแล้วไม่แหว่งเวลาดูดน้ำ มันติดหลอดนะ แต่สียังอยุ่บนปาก ไม่ลอกเป็นจุดๆ รัก สีอ่อน บอกตามตรงว่าไม่รอด เป็นที่สีเนื้อเขาดีเหมือนเดิม คือหน้าไม่รอดนั้นเอง ต้องผสมสีอื่น

Hourglass : เป็นเนื้อครีม ไม่แมทมาก แต่ไม่มันนะ ทนแต่ไม่เท่า stila ไม่เหมาะทาไปกินข้าว หลุดต้องคอยเติม สีrose เราซื้อซ้ำมา3แท่งแล้ว ทาแล้วเบรนๆเป็นสีปากธรรมชาติสวย

Sephora : เนื้อดี ราคาดี กลิ่นไม่ดี(ส่วนตัวไม่ชอบกลิ่นหวานแบบนี้)

Armani : เนื้อครีม ทนในระดับที่มันเป็นเนื้อครีม สีสวย หาซื้อยาก คราบมุมปากนิดๆ

Colourpop : สีสวยมากกก แต่เนื้อลอกเป็นผงๆ ติดทนจนกว่ามันจะลอกเป็นผงอะแหละ ถ้าจะทา ต้องทาบางๆ แต่ชอบเอามาเบรนๆเปนสีปากธรรมชาติ ถ้าทำแบบนี้ไม่เป็นผง แต่ถ้าโบก จบ!!

Dose : เนื้อดี สีผิด ต้องผสม สีอ่อนไป ไม่ใช่ทางของเรา

Too faced : ไม่มีอะไรจะติ ถ้าเขาเลิกทำ ต้องตายแน่ๆ

The blam : เป็นลูกรักมาก่อน too faced ดีเหมือนกัน แต่ติดทนน้อยกว่า แต่ทนนะเทอ แค่ไม่เท่า too faced

Kat von d : สีดี เนื้อดี ติดทนพอใช้ได้ มีต้องเติมบ้างเวลากินข้าว

Clio : เนื้อแห้งช้า เป็นคราบนิดๆ แต่สีดี

Lip tint + lip liner

Lip tint ใช้ทาทั้งก่อนทาลิปอื่นๆ และทาเดียวๆไว้แอ้บว่าปากชมพูระเรื่อ Benefit : ไม่มีข้อติ ทาได้ทั้งวัน ไม่มีกระจก ก็ปาดๆทาได้ สวย

Innisfree : ดีเหมือนกัน สีดี ติดทน ราคาดี

3ce : สีชัดมาก เลยคำว่าระเรื่อไป เป็นตั้งใจทาแล้ว แต่สีสวย ติดทน ทาง่าย

Bobbi : นี่หลงมาจริงๆคือ lipstick แต่ดันเป็นแท่งดินสอเลยจัดมาอยุ่หมวด Liner สีดี นิ่ม ไม่ค่อยทน แต่ก็ตามเนื้อลิป จะให้ทนเหมือน liquid ก็ยังไงอยู่

Lip liner ไม่ค่อยได้ใช้ ส่วนใหญ่ซื้อตามเขามา555ชีวิตจริงไม่ว่างขนาดนั้น ปาดลิป จบแต่ถ้าว่าง สีที่โปรดที่สุดคือ คุณแม่ชาลอต กับ toofaced นอกนั้นแห้งไป เราไม่รอด

จบแล้วหมดแล้ว ปากของเค้า ความคิดเห็นนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวเนอะ เอามาแชร์กันใครแวะเข้ามาวานบอกเราทีว่าลิปโปรดของคุณมีอะไรบ้างเราจะไปทำตาม หุหุ

ขอบคุนที่เข้ามาอ่านนะคะรักนะ จุบุ

VipaveeT

VipaveeT

....

FULL PROFILE