เทสต์กันชัดๆ ไปเล้ยยกับ Makeup remover 5 แบรนด์ดัง ตัวไหนเด่นตัวไหนเริ่ดไปดูเล้ยย

16 8

สวัสดีค่าทุกคนใครมีปัญหาเรื่องการหา Makeup remover บ้างมั้ยคะ ขิงเป็นนึงที่มีปัญหากับเจ้าสิ่งนี้ค่ะหลายครั้งที่ใช้แล้วรู้สึกว่าสะอาดแล้ว แต่ตื่นมาสิวขึ้นซะงั้นอ่ะเลยอยากจับ Makeup remover 5 แบรนด์ดัง ราคาย่อมเยาว์ และหาซื้อง่ายมาเทียบกันค่ะโดยหลักๆขิงจะให้คะแนนตามนี้

• สามารถทำความสะอาดได้ดี
  • ไม่ทิ้งความมัน
  • จำนวนครั้งที่เช็ด
เพราะหากมีความมันหลงเหลือ มันจะก่อให้เกิดความอุดตันบนผิวหน้า เป็นสาเหตุของสิวค่ะมาดูกันดีกว่า ว่าจะมีตัวไหนบ้างงง

ขิงคิดว่าเพื่อนๆน่าจะเคยเห็นผ่านๆมาบ้างแล้ว หรือบางคนก็อาจจะเคยได้ลองใช้กันอยู่แล้วเนอะมาค่ะ เรามาเริ่มเทสกันเลยดีกว่าโดยสิ่งที่ขิงจะเทสในวันนีคือ Eyeliner แบบกันน้ำ แมทสนิท ปาดออกยากๆเรามาเริ่มที่ตัวแรกกันเลยค่ะ

เริ่มที่ Bifesta ปาดครั้งนึง แทบจะไม่ออกเลยค่ะ ติดเข้าสำลีน้อยมากๆ แต่ไม่ทิ้งความมันไว้เท่าไหร่1. Bifestaสะอาดหมดจด 3/5ไม่ทิ้งความมัน 4/5จำนวนครั้งที่เช็ด 1 ครั้งสรุป 7/10

ตัวที่ 2 Maybelline ชื่อดังและมีมาอย่างยาวนาน น่าจะเป็นคลีซิ่งตัวแรกที่ขิงใช้ในชีวิตแต่ผลที่ออกมาแอบตกใจอยู่ค่ะ เพราะมันแทบไม่ออกเลย ปาด2-3 รอบก็ไม่ออกแถมทิ้งความมันไว้ค่อนข้างเยอะ แงแง2.Maybellineสะอาดหมดจด 2/5ไม่ทิ้งความมัน 1/5จำนวนคั้งที่เช็ด 3 ครั้งสรุป 3/10

อ่ะมาตัวที่ 3 L'oreal ตัวนี้คล้ายๆกับ Maybelline ค่ะ แต่ปาดออกได้เยอะกว่า นิดนึง ทิ้งความมันไว้เยอะพอสมควรเช่นกันค่ะ3.Lorealสะอาดหมดจด 2/5ไม่ทิ้งความมัน 1/5จำนวนครั้งที่เช็ด 2 ครั้งสรุป 3/10

ต่อมา 1028 ตัวนี้ทำขิงแปลกใจค่ะ ปาดครั้งนึงออกเยอะอยู่ แต่ก็ไม่เกลี้ยงซะทีเดียวแต่ก็ถือว่าเยอะสำหรับการปาดครั้งแรก รวมถึงไม่ถึงความมันเท่ากับแบรนด์อื่นค่อนข้างแห้งสบายมากกว่า 1-3 ค่ะ4.1028สะอาดหมดจด 4.5/5ไม่ทิ้งความมัน 5/5จำนวนครั้งที่เช็ด 1 ครั้งสรุป 9.5/10

ตัวสุดท้ายค่ะ Biore' ตัวนี้ดังอยู่แล้วค่ะ แต่ขิงไม่เคยลองใช้ตัวนี้ตัวนี้ปาดออกได้เยอะพอสมควรเช่นกันค่ะ แต่ทิ้งความมันไว้เยอะเลย แอบเสียดาย5.Bioreสะอาดหมดจด 4/5ไม่ทิ้งความมัน 2/5จำนวนครั้งที่เช็ด 2 ครั้ง สรุป 6/10

และผู้ชนะของศึกครั้งนี้คืออออ

1028 Visual Therapy ตัวนี้เลยค่ะเนื่องจากปาดแค่ครั้งเดียวก็ออกเยอะมากๆแล้ว ไม่ทิ้งความมันเท่ากับตัวอื่นๆ ขิงเลยเทใจให้ตัวนี้มากที่สุดในหมู่ 5 แบรนด์นี้ค่ะ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็แล้วแต่ความชื่นชอบของเพื่อนๆ และสภาพผิวของแต่ละคนด้วยนะคะ ใครชื่นชอบแบบไหนก็ตำแบบนั้น ขิงมาแนะนำและทำการเทสให้ดู เผื่อเป็นแนวทางให้ได้เนอะสำหรับวันนี้ก็จบเพียงเท่านี้ค่ะไว้เจอกันใหม่นะคะXOXOGinGerie

Gingerie

Gingerie

สวัสดีค่ะ Gingerie หรือเรียกสั้นๆว่า ขิง ก็ได้ค่ะ
ยังไงก็ขอบคุณที่ติดตามนะคะ จะพยายามทำผลงานให้ติดตามกันน้า
ขอบคุณค่า

FULL PROFILE