ซื้อใหม่ทำไม apply เอาสิเธอ >_<

19 6

เหตุมาจากนั่งส่องไอจีเครื่องสำอางไปเรื่อยเปื่อย แล้วอยู่ดีๆก็ปิ๊ง ตกหลุมรักกับลิปสติกสีนึง อยากได้ๆๆๆๆ แต่ๆ ราคามันยังค่อนข้างสูง และยังไม่มีในไทย ต้องฝากหิ้ว พรีออเดอร์ (หรือมีน้อยร้านมากในการซื้อในไทย) มันคือเจ้าตัวนี้ค่ะ

ขออนุญาตใช้รูปจากเฟส

นั่งวอแวอยู่นาน ตัดใจไม่ได้ซะที พยายามหาเหตุผลร้อยแปดมาค้านว่าทำไมไม่ควรซื้อ เลยคิดได้ว่า เออ เรามีลิปที่สามารถเอามาผสมกันได้นี่นา อารมณ์แบบ I have a pen + I have pineapple = ahh pineapple pen 555 แทน แททน แท้นนน บลูม กลายเป็นโกโก้ครั้นช์

ขั้นแรกทาสีชมพูลงไปก่อนค่ะ แล้วรอให้แห้งสักพัก เพราะเดี๋ยวเวลาทาชั้นสองมันจะเป็นปื้นๆค่ะ พอแห้งแล้วก็ค่อยๆแท็บเจ้าลิปสีประกายทองลงไป อย่าถูนะคะ ใช้แตะทั่วๆค่ะ

I have a Lime Crime Sasha

I have a Loreal Le Gold

Ahh

ได้อยู่นะ เนอะๆ ไม่ต้องซื้อใหม่ เอาสีที่มีอยู่แล้วมาประยุกต์ใช้เถิดจะเกิดผล .. ให้ดูสีแบบชัดๆอีกรอบค่ะ

ลองดูนะคะ เอาสีนู้นผสมสีนี้ สนุกดีค่ะ ไปทำงานก่อนละ บ๊ายบาย ขอบคุณที่เข้ามาค่ะ

Lilo_alo5

Lilo_alo5

ชอบแต่งหน้า บ้าเครื่องสำอาง ว่างก็รีวิว
..เริ่มงาน 8.30 แต่มาถึงที่ทำงาน 7.00 ทุกวัน เลยมีเวลานั่งแต่งหน้า นั่งเขียนรีวิวชิวๆค่ะ..

FULL PROFILE