ของดีน่าลอง จาก..Eveandboy

22 5

สวัสดีจ้าสาวๆ มาเจอกันอีกแล้ววันนี้เป็นการรีวิวของดีจาก Eveandboy ฉบับเบาๆ

ตอนแรกก็ลองเสิร์ทดูเพลินๆว่ามีอะไรดีมั่งก็เลยไปสอยมาค๊า มีทั้งตัวที่เคยใช้แล้วและพึ่งลองใช้เดี๋ยวจะมาบอกว่าอะไรเป็นยังไงบ้าง

แต่อันดับแรกก็คือสบู่ไข่วิคตอเรียตัวนี้คุ้นหน้าคุ้นตากันดีและแน่นอนว่าจขกท.ก็ใช้อยู่แล้ว555 ก็เลยสอยมาด้วยเลยเพราะเค้ามีโปร1แถม1พอดีอิอิ

สำหรับใครที่ไม่เคยใช้ก็จะบอกเลยว่าตัวนี้โด่งดังพอสมควรและผลลัพธ์ที่ได้ก็โอเคมากด้วยค่ะ

ตอนนี้เค้าจะมีด้วยกันสองสูตรก็คือ กล่องสีน้ำเงินล้วนจะเป็นสูตรเก่า และกล่องที่เป็นลายน้ำเงินขาวคือสูตรใหม่ค่ะ

ถือว่าโอเคทั้งคู่นะแต่โดยส่วนตัวเราชอบสูตรใหม่เพราะช่วยในเรื่องผิวหน้าสว่างกระจ่างใสคือใช้แล้วผิวหน้าขาวขึ้นมากจริงๆ ใครที่แบบกลับต่างจังหวัดไปทะเลแล้วหน้าดำคล้ำตัวนี้เริ่ดมากบอกเลย และเค้ายังช่วยลดสิวเสี้ยนสิวอุดตันได้ดีด้วย

ส่วนสูตรเก่าเหมาะกับผิวหน้าของเราที่กลับมาขาวปกติแล้วหรือไม่ต้องการเพิ่มความขาวแล้วแต่มีปัญหาสิวเสี้ยนสิวอุดตันก็มาใช้ตัวนี้ ทั้งสองตัวเป็นสบู่ที่เวลาล้างเสร็จไม่ทำให้ผิวหน้าแห้ง คือ เค้าเขียนบอกมาเลยว่าสำหรับผิวบางและผิวแห้ง ถ้าใครมีปัญหาก็ลองไปหามาใช้กันดูค่ะเพราะค่าเสียหายถือว่าเบามากๆ เดินออกไปเซเว่นหน้าบ้านก็มีขายแต่ถ้าอยากได้คุ้มๆก็ไปเลยEveandboy

มาตัวถัดไปนะคะตัวนี้น่ารักน่าหยิกมากพึ่งไปซื้อมาลองรอบนี้ค่ะ

นั่นก็คือ เจลพัฟซิลิโคนสำหรับใช้ลงรองพื้นจากแบรนด์ HEME (เฮเม่)

ตัวนี้อย่างที่บอกว่าน่าตาของเค้าน่ารักน่าหยิกมาก555 มาด้วยขนาด 53 mm. จากที่ได้ลองก็ถือว่าโอเคค่ะสามารถลงรองพื้นได้ ข้อดีคือทำให้ประหยัดรองพื้นเพราะด้วยความที่ว่าเค้าเป็นซิลิโคนเลยไม่กินรองพื้นเหมืองฟองน้ำค่ะ ส่วนความเนียนความกริ๊บถือว่าปานกลาง เนียนไม่เท่าฟองน้ำแต่ประหยัดรองพื้นกว่าเยอะ ก็เป็นอะไรใหม่ๆอีกตัวที่น่าลองค่ะ

อันนี้เป็นอีกอันที่อยากพรีเซ้น555

ก็คือดินสอเขียนคิ้วSlimBrow pencil สี ดำอ่อน จาก Cosluxe ตัวนี้เป็นดินสอที่ล่ำลือกันอยู่แล้วในเรื่องของความหัวเล็กเนื้อนุ่มเขียนง่ายใช้ทน มาครบเซ็ทค่ะคือดีงามจริงๆ ผู้หญิงผู้ชายก็ใช้ได้นะคะเพราะเค้ามีสีให้เลือกเยอะและถ้าวาดดีๆไม่โป๊ะอย่างแน่นอน ใครยังไม่มีไปสอยด่วนๆ

ตัวต่อมาก็คือ แป้งพัฟ Super Whitening Gold Rose Pact SPF48 PA++ ของ MILLE

เป็นตัวที่พึ่งซื้อมาลองและรู้สึกว่ามีความพึงพอใจพอสมควรเลยที่เดียว เป็นแป้งผสมรองพื้นอัดแข็งเนื้อค่อนข้างละเอียด คุมมันได้ดีค่ะ ทาแล้วเนียนดีจริงๆแป้งของ MILLE เค้ามา3สูตรและตัวนี้เป็นตัวล่าสุดของเค้าค่ะซึ่งทำออกมาได้ดีเลยเพราะเหมือนเค้าปรับจุดบกพร่องของแป้งรุ่นก่อนๆ อ่อนโยนต่อผิวคนแพ้ง่ายก็ใช้ได้นะจ๊ะ ส่วนการปกปิดส่วนตัวคิดว่า ปานกลางคือได้ลุคแบบไม่ได้หน้าแป้งขนาดนั้นค่ะ ใครสายเกาหลีก็ไปลองกันได้เลยยย

ต่อมาเป็นตัวนี้จ้า สเปย์น้ำแร่ Fresh Drop ขนาด 50 ml. เชื่อว่าหลายๆคนน่าจะได้ลองใช้กันไปแล้วด้วยราคาโปรโมชั่นของนางเพียง 99 บาท โอ๊ยถูกมากกกก

เค้าเป็นสเปย์น้ำแร่ที่มี tomato extract ด้วย ตัวนี่ที่น่าลองมากเพราะนางราคาถูกนี่แหละและผลลัพธ์หลังการใช้ก็คุ่มค่าคุ้มราคาซะเหลือเกิน ตัวนี้เน้นฉีดเพื่อสดชื่นก่อนแต่งหรือหลังแต่งหน้า เวลาระว่างวันร้อนๆก็เริ่ดอยู่นะ และทำให้เครื่องสำอางติดทนมากขึ้นนิดนึง เรื่องการคุมกันก็ถือว่าโอเค ในที่นี้ไม่ได้ทนขนาดแบบไม่มันเลยนะ มันก็ต้องมีบ้างแต่ทนขึ้นกว่าตอนที่ไม่ฉีดนะจ๊ะ^^ ก็ใครที่หาสเปย์น้ำแร่ถูกและดีตัวนี้ตอบโจทย์ค๊า

มาถึงตัวสุดท้ายแล้วค๊า ตัวนี้คือ ESTRO OASIS METTE LIQUID เป็นลิปสติกแบรนด์คนไทย

ก็เป็นตัวที่พึ่งไปสอยมาลองก่อนเพราะอยากรู้เนื้อลิปของเค้า โดยรวมคือชอบแพ็คเกจมากดูดีดูแพงและชอบสีที่มีให้เลือกเยอะแยะมากมาย เค้าเป็นลิปที่มีความพิเศษในเรื่องของส่วนผสม Oasis Gel ซึ่งเป็นตัวช่วยทำให้ริมฝีปากไม่แตกแห้ง ใครที่ปากแห้งจัดไปเลยตัวนี้คือดีงาม แต่ส่วนตัว จขกท.รู้สึกว่าชอบลิปที่แมทไปเลยมากกว่าซึ่งตัวนี้จะไม่ได้แมทขนาดนั้นค่ะสำหรับใครที่ชอบเนื้อไม่แห้งมาก ก็ไปลองดูนะค๊าา

----------------------------------

อ่ะๆวันนี้ก็พอแค่นี้ก่อนเดี๋ยวไว้มาเจอกันใหม่น๊าอย่าพึ่งเบื่อกันนะคะทุกคนบ๊ายยยยยจ้า

Bowwalii

Bowwalii

สวยแบบไหนก็ได้ให้ตัวเองมีความสุขนะคะสาวๆ

FULL PROFILE