รีวิว Lip ที่ใช้แล้วชอบของปี 2016

17 6

วันนี้วันดี วันแรกของการตั้งกระทู้ Jeban ค่าาาาาขอแนะนำตัวก่อนนะค่าสาวๆจีบัน เราชื่อ ปุ้มน๊าวันนี้ขอมารีวิว ลิปสติกที่ใช้และชอบในปี 2016 กันค่าาาาา

มาเริ่มกันเลยที่ตัวแรกคะสาวๆ ลิปสติกยี่ห้อนี้ไม่มีใครไม่รู้จัก เพราะทั้งราคาและคุณภาพนั้นดีงามมากกกก                                   นั้นก็คือ wet n wild นั้นเองค่า !!!!!!!!

สีนี้เป็นสีเบอร์  E912C เป็นสีออกชมพูแบบไม่หวานเลี่ยน แต่ให้ความรู้สึกว่าสามารถทาเดียวๆได้เลยค่า

เป็นสีชมพูที่สีจะออกไปทางโทนม่วงชมพูนะค่ะ จะติ๋งสีม่วงมานิดนึง นิดนึงมากๆ

สามารถทาได้ทั้งผิวขาวและผิวสองสีจ้า เพระาปุ้มเป็นคนผิวสองสี ทาแล้วไม่ลอยน๊า ทาแล้วสีสุภาพคะ

โดยส่วนตัวเป็นคนปากแห้งมาก ทาตัวนี้ต้องบำรุงริมฝีปากหนักๆเลยสำหรับลิปสติกยี่ห้อนี้นะคะ

ตัวที่ 2 ตัวนี้ก้ลูกรักของเราอีกแท่งเลยค่ะ ต้องพกตลอดจริงๆ เพราะเป็นสีที่ทาง่าย สีเดียวกับปากเราเลยคะแถมยังเป็นอีกแบรนด์ที่เราไม่ควรมองข้าม ถูกและดี มีอบยู่จริง นั้นก็คือ REVLON นั้นเองค่ะ สีเบอร์ 003 เป็นสีที่ทาได้ทุกวัน ทาง่าย ทาผสมกับสีอื่นยิ่งสวยใช้ดีไม่ดีดูได้จากการหดตัวของลิปสติก 555 เป็นลิปสติกเนื้อดีเลยนะสาวๆ ใครมองหาลิปราคาถูกและคุณภาพโอเค เราแนะนำตัวนี้เลย รุ่นนี้เป้นรุ่น MATTE แต่ทำไมเรารู้สึกว่ามันไม่ MATTE ตามชื่อรุ่น ทาแล้วสบายๆ ไม่หนักปากด้วยนะไปตำกันค่ะสาวๆ ทาแล้วรอดทุกคนแน่นอน

ตัวที่ 3 ตัวนี้ ไม่พูดถึงไม่ได้นางเป็นลิปที่เนื่อดี เนื้อนุ่ม เนื้อลื่นนนน เป็นสีแดงที่แดงสดมากๆ (ปล.ในรูปสีดูซีดลง 2 ระดับ) ทาแล้วแบบเกิดเลยค่ะทุกคน แดงอะไรเบอร์นี้แต่สีที่ได้มาเป็นสีแดงเลยไม่ได้ทาบ่อย ถ้าหยิบสีนี้มาทาจะ แต้มๆเอาด้านในปาก แล้วใช้ REVLON สี003 ด้านบนมาทาทับอีกที ที่นี้ละทุกคน สีละมุนมากกกกก สวยจริงๆสำหรับ URBAN DECAY รุ่นนี้จะมาพร้อมปากกาเขียนขอบปากแต่เราลืมถ่ายลง เป็นดินสอเขียนขอบปากที่เนื่อดีมาก สีชัดมาก เพราะเจ้า URBAN DECAY รุ่นนี้นั้นเป็น เนื้อครีม ให้ความวาวในระดับนึง และติดทนในระดับนึง ไม่ทนมากเท่ากับรุ่น MATTE ใครที่มองหาลิปสติกสีแดงต้องไปตำรุ่นนี้นะ สวยและดูแพงมากก

สำหรับตัวสุดท้าย เป็น MAYA ไม่คุ้นกันใช่ไหมสาวๆเพระาแบรนด์เป็นแบรนด์ออนไลน์ ซึ่งทุกคนเนื่อมันดีมาก ไม่ตกร่อง กันน้ำ กินข้าวบ้างทียังไม่หลุดเลยเป็นตัวโปรด แซงอันดับคนอื่นมาเลยจ้าตัวนี้สีจะออกไปทางส้มติ๋งแดงนะค่ะ เป็นสีที่ปุ้มทาทุกวันที่คิดอะไรไม่ออกจริงๆค่ะจะบอกว่าราคากับคุณภาพนี้โดนใจทุกคนแน่ๆ ปุ้มซื้อมาราคา 290 บาท ซึ่งก็คุ้มกับคุณภาพเลยนะ

จบแล้วค่าสาวๆ สำหรับ ใช้แล้วชอบ ลิปสติก ปี 2016 เป็นยังไงค่ะ ชอบกันหรือเปล่ายังไงปุ้มจะมารีวิวให้บ่อยๆน๊า

pumpuijin

pumpuijin

FULL PROFILE