เลือกปิดผมขาวในแบบคุณ แล้วลุ้นรับโฟมเปลี่ยนสีผมไปเลย

0 1

สาวคนไหนยังไม่ถึง 30 แต่เริ่มมีผมหงอกแล้วบ้าง ยกมือขึ้น!!!

ตามปกติแล้วสาวเอเชียเราจะเริ่มมีผมหงอกตอนอายุ 30 - 40 ปี แต่ช่วงหลังๆ สาวๆ เริ่มมีผมหงอกกันก่อนวัยสามสิบกันมากขึ้น สาเหตุก็มาจากทั้งการขาดวิตามินบี ปัญหาความเครียด และอาการป่วย ที่ทำให้สาวๆ หลายคนมีผมหงอก งอกขึ้นมาก่อนวัยได้ค่ะ

สาวๆ หลายคนเลือกวิธีที่จะปกปิดผมหงอกด้วยการเปลี่ยนสีผม แต่ยาย้อมผมชนิดที่ปิดผมขาวส่วนใหญ่จะมีแต่สีดำที่ทำให้เราดูยิ่งแก่ไปอีก แถมยาย้อมแบบครีมทำเองก็ลำบาก เพราะนอกจากจะไหลเลอะเทอะแล้ว ด้านหลังก็ไม่รู้ว่าปิดได้ทั่วมั๊ย สีเสมอรืเปล่า ต้องรบกวนคนอื่นตลอดๆ แถมผมยังแห้งเสียหลังทำสี จะหันไปทำสีผมที่ร้านก็แสนแพง และยังต้องรอคิวหมดเวลาไปเป็นวันๆ