[REVIEW]: 9 Contact Lens สำหรับสาวตาลอย ให้สวยเกิดเจิดปัง!

44 35

สวัสดีค่าสาวๆ กลับมาพบกันกับ ICEAMORE อีกครั้งแล้วนะคะครั้งนี้ไอซ์หายไปนานมากจริงๆรอบนี้ถือเป็นกระทู้แรกของไอซ์รับปี 2017 กันนะคะ

พูดเลยค่ะว่ากระทู้นี้ตั้งใจมากจริงเพราะไอซ์ลองเองทุกอย่าง และซื้อเองกับมือจริงๆแล้วใช้เวลานานมากจนกว่าจะได้สิ่งที่เหมาะกับตัวเองจริงๆเอาเป็นว่าไม่รอช้ามาเข้าเรื่องกันเล้ยยย!

CONTACT LENS สำหรับสาวตาลอย ให้สวยเกิดเจิดปัง!

วิธีการเลือกคอนแทคเลนส์ของไอซ์คือ- ห้ามตาลอย (ตาดำเล็ก ตาขาวเยอะ เหมือนคนตาเหลือก)- คอนแทคเลนส์ต้องไม่เล็กไป และไม่ใหญ่แบบบิ๊กอาย- ใส่แล้วต้องสบายตา ห้ามเคือง- คอนแทคต้องตัดขอบแบบจางๆ แต่ห้ามตัดขอบเข้ม ห้ามตัดขอบชัด ไม่งั้นก็บายเหมือนกัน- สีของคอนแทคต้องเห็นชัดเจน จะมาสายธรรมชาติ นี่โนจ่ะ! โบกมือบั๊ยแรงๆ!

ป.ล. นิยามความเรื่องมาก ก็อ่านเอาค่ะ นั่นล่ะถึงไม่ทำรีวิวคอนแทคสักที 555

Mini Tokyo - Grayตัวนี้ไอซ์พูดเลยค่ะว่า เลือกแบบ Mini พอ เพราะขนาดกำลังดี ไม่ใหญ่และไม่เล็กเกินเหตุ

ถ้าไปเลือกไซส์ปกติ ไอซ์ว่ารุ่นนี้จะใหญ่ไปนิดนึง

แล้วที่สำคัญสีของเลนส์รุ่นนี้นัวสุดๆ คือไม่เทาไปและไม่ฟ้าเกินไป เป็นสีกึ่งๆ ที่ใส่แบบปกติไม่แต่งตา หรือแต่งหน้าจัดยังไงก็รอดค่ะ เริ่ด!!! ที่สำคัญใส่ตลอดทุกคลิปเลยจ่ะ

Mini Jelly - Brownตัวนี้ถือว่าเป็นสีน้ำตาลที่สวยมาก สีจะออกเทาตาลปนเทา สีเห็นชัดเจนแบบในภาพเลย

น้ำตาลที่ได้จะไม่เหลืองไป จะไม่ติดแดง ใส่แล้วจะดูมีเสน่ห์น่าค้นหา

ขนาด Mini พอค่ะสวย ตาไม่เหลือกไม่ลอยแน่นอน

ที่สำคัญจะแต่งหน้าไม่แต่งหน้าก็รอดค่ะคู่นี้ 

Mini Jelly - Grayรุ่นเดียวกันกับสีน้ำตาลนั่นแหละค่ะ ดังนั้นเลือกขนาดไม่ต้องห่วง สวยเหมือนกัน

แต่ถ้าพูดถึงสี รุ่นนี้สีจะไม่ได้ชัดมากนะคะ รุ่นนี้เหมือนถูกปรับมาให้ดูนัวหน่อยๆ

ดังนั้นสีที่ได้จะค่อนข้างเป็นธรรมชาติ จะไม่ใช่สีเทาโดดเด้งหลุดโลกเบอร์นั้น

แต่ใส่แล้วตาจะเหลือบสวย มีติ่งความฟ้านิดๆ เล่นกับแสงสวย

จะแต่งหน้าไม่แต่งหน้ายังไงก็สวยเริ่ด

Pony - Brownถือเป็นอีกรุ่นนี้ ที่ต้องบอกเลยว่าสวยมากกกกก จริง ใส่แล้วจะมีความหวาน ดูเป็นสาวละมุนละไม

สีจะออกโทนเหลืองทอง ซึ่งเป็นโทนที่ไอซ์ชอบมากที่สุด

ปัญหาอย่างเดียวเลย ถ้ารุ่นนี้มีขนาดเล็กกว่านี้ลงมาเล็กน้อยคือสวยเลย จะเป็นคู่ที่โปรดสุดๆ ไปเลย

แต่มีปัญหาอีกล่ะ รุ่นนี้มี 2 ไซส์คือปกติ กับ มินิ ซึ่งมินินี่มินิจริง ใส่แล้วยังไงตาก็ลอย

ถ้าสาวๆ กรอบดวงตาไม่ใหญ่ขนาดไอซ์สามารถใส่ได้นะคะจะพอดี

แต่ถ้าใครก็ตามที่กรอบตาใหญ่ แต่ตาดำเล็กแบบไอซ์ เลี่ยงรุ่นมินิเลย

Pony - Grayเป็นรุ่นที่สีเทาชัดเจนแบบสุดๆ ใส่แล้วใครไม่รู้มั่งว่าใส่คอนแทค!

สีสวยมากจริงจัง แต่รุ่นนี้แนะนำว่าแต่งตาจะสวยกว่าใส่ปกตินะคะ

สีเทาที่ได้จะออกโทนฟ้าปนเข้ามา มีความตาสายฝ. ของจริง

เหมือนเดิมค่ะ ใครกรอบตาเล็ก ซื้อไซส์มินิมาใส่เริ่ดกว่า/ ใครกรอบตาใหญ่-ตาดำเล็ก ไซส์ปกติค่ะ!

Ava - Grayรุ่นนี้เล็กที่สุดที่ลองมาเลย แต่ยอมที่จะใส่เล็กของรุ่นนี้เพราะสีสวยมาก

เป็นรุ่นที่ ฝ. ที่สุดแบบจริงจัง ที่สำคัญมันไม่ได้ทำให้ตาลอยแบบน่าเกลียดเลย

จากรูปจะเห็นเลยค่ะว่าสีตา ฝ. เหมือนมีบุพการีเป็นชาติตะวันตกเลยค่ะ 555

แต่รุ่นนี้ต้องแต่งหน้านะคะ ไม่แต่งจะลอยไปหน่อย

แน่นอนใครมาสาย ฝ. มีอะไรต้องพูดมากกว่า สั่งซื้อค่ะ! อย่าให้ต้องพูดเยอะ!

Cherry - Grayสีเทาไม่ว่ารุ่นไหนที่ไอซ์ซื้อมายังไงก็รอดค่ะ!

รุ่นนี้ก็สวยมาก สวยจริงจัง แต่ต้องแต่งหน้านะคะ ซึ่งแน่นอนรุ่นนี้จะออก 3 โทน

จะมีความเทา และฟ้าปนเข้ามา สีชัดมากจริง ถ่ายรูปยังไงก็เห็น

ขนาดกำลังดีมาก ขนาดไม่ต่างจาก Mini Tokyo แต่สีจะสดชัดมากกว่า

แนะนำว่าควรแต่งตาก่อน ถ้าโนเมคอัพคอนแทคจะป๊อบเกินเหตุ เกินแบบระเบิดระเบ้อ

Cherry - Brownอีกรุ่นที่สวย ดูจากภาพสิคะ สวยตะลึงเบอร์ไหน!

สีของคอนแทคจะออกอมทอง แต่จะมีความน้ำตาลเข้ามามากหน่อย ไม่ทองเกินไป

รุ่นนี้จะแต่งหน้าไม่แต่งหน้าก็รอด ที่สำคัญขนาดพอดีมาก

สวยแค่ไหน ภาพเป็นเครื่องพิสูจน์ ที่สำคัญใส่แล้วเห็นสีชัดเจนด้วย เริ่ดจริง!

Cherry - Yellowที่สุดของความนัวเนียนสาย ฝ. !!!

ใครชอบตาโทนสีเขียว รุ่นสีเหลือง (ฟังไม่ผิดจ่ะ) รุ่นนี้ไม่ผิดหวัง ใส่ออกมาแล้วสวยมีเสน่ห์มากกก

รุ่นเดียวกันกับทั้ง สีเทา และสีน้ำตาล นั่นล่ะค่ะ

แต่รุ่นนี้ควรแต่งหน้านะคะ อย่าโนเมคอัพเลย ไม่งั้นจะสีป๊อบตาหลุดไปอีก!

วันไหนฟาดตาแน่น หน้าแน่นจัดไปค่ะ ไม่ผิดหวังจริงๆ

และทั้งหมดนั้นก็คือที่สุดของ Contact Lens ของไอซ์ไปเลยค่ะ

ดูจากความเรื่องมากของไอซ์ที่ไม่ธรรมดา เพื่อนๆ ต้องเชื่อค่ะ ว่าใส่ใจมากจริง

สาวๆ ที่ไปลองซื้อมาใส่แล้วสวยไม่สวยอย่างไร มาคอมเมนท์บอกกันด้วยนะคะ

ซึ่งแน่นอนไอซ์ต้องยอมรับตามตรงว่า ทุกรุ่นไอซ์ใส่สวยมากเวอร์จริง

แต่ไม่ได้หมายความว่าเพื่อนจะใส่แล้ว โว้วววว สวยเหมือนกันจริงด้วย ก็ไม่ใช่นะคะ

ต้องลองด้วยเหมือนกัน

การรีวิวของไอซ์เป็นหนึ่งในตัวช่วยให้เพื่อนๆ ตัดสินใจได้ง่ายมากขึ้น

xoxo

ICEAMORE

ICEAMORE

ICEAMORE is a Beauty and Fashion Passionate Person.
IG / FB / Twitter / Youtube: ICEAMORE

FULL PROFILE