รีวิวหวี 4 แบบ หวีที่ผู้หญิงทุกคนคู่ควร !!

16 5

สวัสดีค่าทุกคน หน้าจะสวยอย่างเดียวไม่ได้ ผมก็ต้องดูแลนะคะ

วันนี้จะมารีวิวหวีทั้งหมดที่ใช้อยู่ ปกติตามท้องตลาดก็จะมีหวีหลากหลายแบบเลย

หวีแต่ละแบบก็ใช้ในจุดประสงค์ที่แตกต่างกันไปเนอะ

แต่แนะนำเลยว่า หวี 4 ตัวนี้เป็นหวีแบบที่ควรมี แล้วการดูแลผมจะสะดวกขึ้นค่ะ

หวีแบบแรกในคลิปเป็นหวีซี่ห่างใช้หวีตอนที่ผมเปียกหลังสระผมเสร็จถ้าเราใช้หวีซี่ถี่ผมจะยิ่งขาดร่วง แถมอาจจะทำให้ผมฉีกขาดแตกปลายและพันกันมากขึ้นไปอีก

หวีแบบที่สองเป็นหวีกลมสำหรับไดร์ผมนะคะแต่ก่อนแจนก็ไดร์ผมเองไม่เป็นหรอกเอาพัดลมเป่าเอางี้แต่สิ่งที่ได้มาคือความฟูฟ่องจ้า

ดังนั้นการไดร์ผมเป็นสิ่งสำคัญมากเพราะมันจะทำให้ผมเราอยู่ในทรงที่สวยงาม

แจนก็ฝึกเอาค่ะ เวลาไดร์ก็จะแบ่งช่อก่อนแล้วเอาคลิปผมเอาไว้ ไดร์ทีละปอยๆ

ใช้หวีกลมนี่แหละช่วย (ใส่ inner ช่างทำผมเข้าไปด้วย)

จนตอนนี้ไดร์ตรงด้วยตัวเองเป็นแล้ว ไม่ต้องไปทำที่ร้านให้เสียเงิน

หวีแบบที่สามเป็นหวีผ้าไมโครไฟเบอร์ อันนี้ดีงามมมมมม (ม. ม้ายาวๆ)เพราะผมคนเราตอนเปียก เวลาไดร์แล้วโคนผมอ่ะแห้งช้าสุดเลย (แบบไม่แบ่งช่อแล้วไดร์นะ)

หวีนี้มันมีตุ่มผ้า พอเราหวีไปไดร์ไป เออเห้ย มันแห้งไวขึ้นจริงๆ

เคยอ่านเจอเทคนิคที่ว่าให้เอาผ้าขนหนูวางบนผมแล้วไดร์ อารมณ์คงประมาณนั้น

แต่ว่าการใช้ผ้าขนหนูทั้งผืน มันก็ได้แค่ข้างนอกๆ ผมที่อยู่ข้างในๆมันก็ซับไม่ถึงอยู่ดี

ตอบโจทย์มากค่ะ พอใช้หวีตัวนี้แล้วโคนผมแห้งก่อนปลายผมอีก

ส่วนใหญ่จะใช้คู่กันกับหวีกลมนะ คือพอโคนผมแห้งก็ใช้หวีกลมกับปลายผมต่อ

ทำให้ประหยัดเวลาในการไดร์ผมลงไปได้เยอะจากที่เคยไดร์นาน(เพราะผมยาว)

ก็แห้งไวขึ้นประมาณ 5-10 นาทีเลยค่ะ ตอนเช้าๆงี้ไปทำงานทันแน่นอน

หวีแบบสุดท้าย ใช้ตอนผมแห้ง อันนี้ดีมาก ทำไมเราเพิ่งมารู้จักกันคือตลอดชีวิตที่ผ่านมาใช้หวีแปรงตุ่มใหญ่ๆที่มีด้ามจับ(เลิกใช้ละลาก่อน) พอเจอตรงผมที่พันกัน

เราก็พยายามกระชากใช่ป่ะ มันก็เจ็บหนังศรีษะระบมไปหมด บางทีรีบๆอยากหวีให้ผมคลายไวๆ

พอได้หวีทรงนี้มา ตอนจะสางผมมันดีมันไม่กระชากเลยแล้วผมก็นุ่มๆด้วยนะ

ปกติเป็นคนผมเส้นเล็กแล้วมันชอบพันกันมากๆ พกหวีตัวนี้ไปไหนมาไหนด้วย พกสะดวก

พอพันกันก็หยิบเอามาหวี แป๊บเดียวก็กลับมาเหมือนเดิมแล้วจ้า

Janneko

Janneko

เป็นคนสบายๆ :)

FULL PROFILE