BEST OF BEAUTY 2016! เครื่องสำอางที่ดีที่สุด ของทั้งปีที่ผ่านมา | gamgy

36 12

สวัสดีค่ะสาวๆทุกคน  วันนี้แก้มจะมารีวิว item ที่ใช้แล้วชอบที่สุดแห่งปี 2016ขอโทษที่พึ่งมานะคะ ไม่ช้าไปไช่ไหม แงง TT มาช้าดีกว่าไม่มาเน้อะ อิอิวันนี้บอกเลยว่าของเยอะมาก ใครขี้เกียจอ่าน แก้มทำ Video มาให้ด้วยค่ะไม่รอช้าไปเริ่มกันที่ตัวแรกกันเลยค่ะ

เริ่มกันที่สกินแคร์ตัวแรก ตัวนี้ที่ชอบเพราะนางเป็นตัวหลักเลยที่กู้หน้าแก้มให้ดีขึ้น มันช่วยทำให้สิวแก้มดีขึ้น แต่ช่วงแรกที่ใช้หน้าจะแย่หน่อย เพราะมันจะช่วยผลักสิวที่อยู่ใต้ผิวหนังของเราผุดออกมา สิ่งต่อมาที่ทำก็คือเราต้องไปกดมันออก มีซื้อที่ร้านขายยานะคะตัวนี้

ตัวต่อมาเป็นยาแต้มสิวที่ใช้มาสักพักแล้วรู้สึกชอบ แต่ขอโทษจริงๆ เพราะแก้มสอยตัวนี้มาจากเกาหลีตอนนั้นไปเกาหลีแล้วเข้าร้านขายยา ไปพูดงูๆปลาๆ ชี้สิวให้เค้าดูเค้าหยิบตัวนี้ไห้ไอเราก็พวกใจกล้าต้องลองใช้ ตัวนี้ดีตรงทาสิวก่อนนอนตื่นเช้ามาสิวแห้งเลยค่ะ แต่ต้องทาแค่หัวสิวเพราะแก้มเคยทาจุดอื่นด้วย หน้าแห้งแบบไหม้เลย อาจจะแรงเกินไปถ้าทาบนผิวปกติ

ตัวนี้พึ่งใช้ได้สักพัก แต่รู้สึกได้เลยว่าหน้าได้รับการบำรุงชอบตรงที่มันเป็นน้ำเจลใสๆ ทาไปแล้วซึมไปกับผิวเลย แต่ด้วยราคาที่แพงแก้มก็เลยใช้ทีละน้อยมากๆ เค้าช่วยลบรอยดำ รอยสิวต่างๆจางไปได้เยอะมากเลยค่ะหน้าดูกระจ่างใสขึ้นด้วย เวิคๆ

ตัวนี้เพื่อนน่าจะเคยใช้และเคยเห็นทั่วไป แต่แก้มชอบมากต้องมีติดบ้านไว้ตลอดเพราะมือซน ชอบแกะสิวทุกทีเวลาทีเห็นตัวนี้จะใช้แปะสิวที่มีหัวเป็นหนองจะช่วยดูดหนองได้ดีมาก ตื่นมาสิวแฟบเลยค่ะ

มาเริ่มกันที่ส่วนของ Makeup กันมั่งเนอะ ตัวแรกเป็นไพร์เมอร์ที่แก้มใช้บ่อยค่ะ ตัวนี้ช่วยอำพรางรูขุมขนได้ดี ทำให้เครื่องสำอางติดทนด้วยค่ะ

ตัวนี้ชอบมาก เป็นดีดีครีมที่ใช้บ่อยในช่วงนี้ ด้วยความที่เค้าบางเบากว่ารองพื้นแต่ให้ความรู้สึกว่าปกปิดพอๆกับรองพื้นเลยค่ะ เนื้อบางเบาแต่ปกปิด ติดทนและคุมมันแต่งไปเรียนได้สบายเลยค่ะ ตัวเดียวจบเพราะเค้ามีกันแดดด้วย

คุชชั่นประจำปีนี้ ต้องยกให้ Merci ตัวนี้เลยเพื่อนๆก็คงเคยเห็นใน How to แต่งหน้าหน้าหนาวไปแล้วมันเป็นคุชชั่นที่ปกปิดดีมาก ติดทนด้วยค่ะ มีบำรุงด้วยเพราะมีส่วนผสมของเซรั่มไข่มุก

รองพื้นตัวแรกแก้มยกให้ตัวนี้เลย เค้าปกปิดได้ดีมาก ติดทนมากด้วยในวันที่อยากออกงานจัดเต็มต้องนึกถึงนางคนนี้เลย ใช้ในวันรับปริญญายังรอดคิดดู

รองพื้นอีกตัวที่อยากแนะนำ คือตัวนี้เลย เป็นรองพื้นที่ให้ลุคดิวอี้ๆแต่ไม่เหมาะกับคนหน้ามัน เพราะนางไม่คุมมัน แต่ที่ชอบเพราะมันธรรมชาติมากเลยค่ะตัวนี้

คอนซีลเลอร์ลูกรักต้องยกให้คุณคนนี้ ใช้ทุกลุค ทุกวันก็ว่าได้ปกปิดได้ดีมาก ทนมาก รักมากกก อย่าเลิกผลิตนะคะแก้มขอ 55555

ตัวนี้ก็รักค่ะ ไว้ทาบริเวณรอยสิวที่เข้มมากๆ เพราะนางปกปิดได้ดีมากกกกแต่ก็หนาเหมือนกัน ใครชอบความบางเบาก็อาจจะไม่ชอบตัวนี้

แป้งฝุ่นตัวนี้ชอบเพราะเค้ามีพัฟมาให้ แล้วมีตะข่ายกรองเนื้อแป้งให้ด้วยใช้สะดวกดีค่ะ อีกอย่างสีแป้งก็เป็นสีเนื้อทาไปแล้วหน้าผ่อง ติดทนและไม่ทำให้หน้ามัน

คอนทัวร์สติกอันนี้ใช้ง่ายดีค่ะ และที่สำคัญ สีก็กำลังดีเป็นน้ำตาลธรรมชาติ ไม่เข้มจนเกินไป เนื้อนิ่มเกลี่ยง่าย ไม่แพงด้วยค่ะ

ตัวนี้เป็นบรอนเซอร์ที่ชอบมากเลยค่ะ สีสวยมาเช่นกันที่สำคัญ เค้ามีพัฟและกระจกมาให้ ใช้สะดวก ติดทนด้วยค่ะ

ที่เขียนคิ้วต้องตัวนี้เลยค่ะ ที่ 1 ในใจแก้มมากกกกกกติดทนที่สุดในสามโลกกก มีแปรงในตัว ใช้สะดวกมากจริงๆค่ะ

ตัวนี้ชอบมากค่ะ เป็นเมจิกที่แก้มจะชอบใช้เติมบริเวณหางคิ้วทำให้ดูเป็นคนคิ้วหนาด้วย เขียนเรียงเส้นแล้วเหมือนขนคิ้วเลย

ไพร์เมอร์ตาต้องตัวนี้จริงๆ เค้าอยู่กับแก้มมา 4 ปีแล้วยังใช้ได้ดีอยู่เลยค่ะ ตัวนี้ช่วยให้อายชาโดวของเราติดทน และทำให้เห็นสีชัดขึ้นค่ะ

• Too Faced Sweet Peach Eye Shadow Palette 
ตัวนี้ชอบตรงกลิ่น และสีของเค้าธรรมชาติด้วย มีหลายโทน เนื้อดีมากค่ะ
  • URBAN DEVAY NAKED ULTIMATE BASICS Eyeshadow Palette
ตัวนี้ชอบเพราะธรรมชาติมาก เพราะเนื้อของเค้าเป็นเนื้อแมทหมด และสีอยู่ในโทนที่ใช้ได้ทุกวันค่ะ
  • Juvia's Place The Nubian 2nd Edition Palette (Yellow)
อันนี้ภูมิใจนำเสนอมากค่ะ ใครชอบแต่งหน้าหรืออยากได้พาเลตที่มีสีใหม่ๆ ตัวนี้แนะนำมากมีสีที่หายากและเนื้อดีมากกกกกกกกกกก มากจริงๆ อยากจิไปสอยพาเลตอื่นๆ

• Maybelline Volum’ Express The Falsies Mascara
ตัวแรกให้นางเลย เพราะแก้มจะชอบใช้ปัดก่อนขั้นแรก มันทำให้ขนตางอนเด้งแบบอยู่นานมาก
  • VER.88 GLAM ROCK NONSTOP LONG & CURL Waterproof
ตัวนี้ก็ชอบ เพิ่งได้ลองแล้วติดใจมาก ขนนางสั้นกำลังดี และสีดำสนิท ชอบใช้มาปัดขนตาล่าง ติดทนมาก

นางดีงามมากกกกก กล่องละ 60 บาท อันนี้จะติดในวันที่ไปงาน หรืออยากสวยแบบจัดเต็มมันฟุ้งงดงามมากกก และไม่เจ็บเลยค่ะ

อันนี้ก็เป็นอีกเบอที่ใช้บ่อยมากกกๆ เป็นวันบางเบา วันธรรมดาที่ต้องการความธรรมชาติ จัดไปอันนี้

ตัวนี้เป็นอายไลน์เนอร์ที่ดีมากกกกก ดีมากจริงๆแต่ประเด็นคือ มันหาซื้อยาก TT ตัวนี้ติดทนมากก และเนื้อดำสนิทแบบด้านๆด้วยทาแล้วดูคมมากเลยค่ะ สีชัดจริงๆ

อีกตัวที่ดีมากก คืออันนี้เลยค่ะ เป็นอายไลน์เนอร์ที่ราคาถูกและคุณภาพดี นี่มีความซื้อตุนในสต็อคเยอะมากกก สีก็ดำสนิทและติดทนด้วยค่ะ

บรัชออนอันนี้เลิฟมากกกก เอาจริงๆไหนขอเสียงสาวๆที่ไปซื้อตามมาบ้าง ใช้มาหลายคลิปมากจริงๆ ในวันปกติแก้มใช้บ่อย อันนี้ได้สีแบบส้มธรรมชาติ อมชมพูนิดๆ

อันนี้เป็นอีกอันที่ใช้บ่อย สีในตลับเหมือนจะเข้ม แต่พอปัดออกมาแล้วธรรมชาติมากค่ะเป็นชมพูตุ่นๆ ปัดแล้วดูแพง ที่สำคัญติดทนด้วยค่ะ

ไฮไลท์ให้อันนี้เลย เป็นอะไรที่พุ่งแรงมากกกกปัดทีเห็นมาตั้งแต่ปากซอย เนื้อนางดีแต่ระวังแตก เพราะอันเก่าแก้มแตกไปแล้ว

• Lime Crime Velvetine Lip  #Bleached 
สีออกชมพูพีชๆ ธรรมชาติมากอันนี้ เป็นสีที่แนะนำจริงๆ เนื้อดีติดทนมากค่ะแต่ระวังของปลอมมีเกลื่อนเลย
  • The Face Shop Disney Edition Watery Tint
อันนี้เป็น ติ้นที่แพคเกจน่ารักและสีก็น่ารักมากเช่นกัน สีอมส้มธรรมชาติค่ะ ปากไม่แห้งด้วยชอบๆ

• 3CE MOOD RECIPE MATTE LIP COLOR #115
อันนี้เป็นลิปที่สีคล้ายๆกับอันแรก สีนี้ก็สวยมากเช่นกัน เนื้อแมทติดทน
  • Charlotte Tilbury Lipstick in Bitch Perfect
อันนี้ดีมากกก เป็นนู้ดที่สวยมากจริงๆ เนื้อของเค้าดีสมคำล่ำลือ สีแน่นทาแล้วปากไม่แห้งมันมีความวาวนิดๆกำลังดีเลย ถือได้ว่าหานู้ดสวยแบบนี้ยากมาก

gam.gamgy

gam.gamgy

Instagram: @gamkotcha

FULL PROFILE