(เห่อ) M.A.C.Pigments and Glitter Kit &GLITTER INJECTIONS

20 6

สวัสดีคะเพื่อนๆ    วันนี้จะขอมาเห่อของที่กดสั่งออนไลท์เมื่อช่วงปลายปีที่แล้วหน่อยนะคะ จริงๆของส่งมาสักพักแล้วแต่มัวแต่เที่ยวปีใหม่ เลยไม่ได้มาเห่อเลย วันนี้ฤกษ์ดีเลยถือโอกาศมารีวิวให้เพื่อนๆดูด้วยค่ะ

อย่างแรกเลย เมื่อช่วงที่ผ่านมาอยากได้Glitter มากเลย ไป shop M.A.C ที่สาขาหนึ่ง ถามBA ว่ามีGlitter ที่เป็นกระปุกๆบ้างไหม เพราะเห็นเซต Nutcracker Sweet Bronze Pigments and Glitter Kitในคอลเลคชั่นปลายปีที่แล้ว แต่บีเอแจ้งว่าหมดคะ เลยเศร้ากลับบ้านมา บังเอิญว่าวันนั้นเข้าเว็บ M.A.C เพื่อมาหาดูว่าจะสั่งค่ะ แล้ววันนั้นโชคดีมากที่ คอลเลคชั่นนี้ลด30% (ลดวันที่ 26 ธค.-15มค.) เลยกดสั่งมาเลยค๊า

Nutcracker Sweet Bronze Pigments and Glitter Kit 

อันนี้ใบเสร็จที่ส่งมาทางเมลค่ะ และไม่ลืมที่จะขอใบกำกับภาษีด้วยค๊า 

ที่ได้มาในเซ็ตก็จะมี  Pigments 3สี และ Glitter 1สีค่ะ (จริงๆแอบอยากได้เซต Gold มากกว่าค่ะ แต่ที่เว็บไม่มีให้สั่ง) สีที่ได้ก็จะมีดังนี้นะค่ะ- Sugar Rush-Stardream-Handsome Prince-Reigning Richesเรียงตามรูปเลยค่ะ

(รูปตอนSwatches อาจจะไม่ชัดนะคะ แต่สีจริงสด ยกเว้นglitter ที่ไม่ค่อยวิ้งเท่าไหร่ค่ะ)สีลูกรักของเราตอนนี้เป็นสี Stardream เพราะทางได้ทุกวัน เป็นลุควันปกติไปทำงานค่ะ    ยังไม่หมดนะคะ ราคานี้ยังได้ของแถมมา2ชิ้นค่ะ (ตอนกดสั่งเว็บแจ้งว่าได้ Lip Pencil 1แท่งค่ะ)แต่พอแกะกล่องจริงๆก็ได้ USB ขาด8GB มาอีก1อันค่ะ เป็นรูปlip น่ารักมาเลยคะ

ถือว่าคุ้มมากคะ แต่ยังไม่หมดกับความที่อยากได้ Glitter มากๆ อีกได้มาสีเดี่ยวไม่สะใจเลยเสิร์ทๆนั้งหาไป  ไปเจอรีวิวเกี่ยวกับ GLITTER INJECTIONS ความอยากก็พุ่งไปเว็บ โชคดี(อีกแล้ว) ที่เว็บกำลังลดราคา SET OF 8 PRESSED GLITTERS เหลือ $29.99 คุ้มสิค่ะ ไม่รู้ว่ามีสีที่อยากได้ไหม แต่กดสั่งโดยไม่มีสติไปแล้วค่ะ พร้อมกับสั่งสีเดี่ยวๆอีก1สีค่ะ (ตอนนั้นสีเดียวก็ลดเหลือ $4 จากราคาปกติ$12 คะ) รวม 9 สีในราคา $33.99  +ค่าส่ง16.99 (ค่าส่งโหดอยู่ เลยต้องสั่งให้คุ้มค่าส่งหน่อยค่ะ)

สั่งของวันที่ 29/12/2016 ค่ะ ของส่งออกมาเมื่อวันที่ 05/01/2017 ถึงไทยวันที่ 14/01/2017 สรุปก็ใช้เวลาไม่นานค่ะ ของไม่โดนภาษีค่ะ อาจจะเป็นเพราะจ่าหน้าซองของเว็บค่ะ น่ารักมาก แต่พอแกะดูของ กลายเป็นว่าเว็บแถมมาให้อีก1สีค่ะ จึงรวมเป็น 10 สีเลย เย้ๆๆ

ของห่อมาอย่างดีเลยค่ะ บับเบิ้ล3ชั้นเลย จะมีก็แต่แกะแล้วสีมันติดตัวกระดาษแพคเก็ตของมันเองค่ะสีที่ได้ทั้งหมดตามรูปเลยค่ะ

สีอาจจะเพียนไปบ้างนะคะ แสงไม่อำนวยให้ถ่ายเลยค่ะ หลังจากที่ Swatches ดู Glitter เม็ดเล็กละเอียดดีค่ะ สีสวย และก็ดูเหมือนจะหนึบๆ อาจจะไม่ต้องใช้กาวติดหรือครีมเบสตาลองพื้นเลยค่ะ  โดยรวมให้คะแนนอันนี้มากกว่าของM.A.C ค่ะ

ก็จบไปแล้วก็การช็อบ Glitter ในช่วงสิ้นปีที่ผ่านมาคะ จริงๆช็อปมาเยอะกว่านี้ ทำเอากระเป๋าแฟ๊บเลยแต่2อย่างที่มารีวิวนี้ถึงว่าคุ้มกับราคา (เพราะซื้อช่วงลดราคาพอดีเลย) สำหรับรัวิวนี้ก็จบแค่นนี้ค่ะ ไว้อีกของเล่นใหม่จะมารีวิวให้เพื่อนๆได้ดูอีกนะคะ

pookansrisom

pookansrisom

FULL PROFILE