Review : Cathy doll cushion blusher ..《หาซื้อง่ายๆ ใน 7-11》

16 5

สวัสดีครับบบบบ..ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะครับ ชื่อ บอม, แบม ครับ เรียกอะไรก็ได้น๊า =^w^= นี่เป็นกระทู้แรกของเค้าเลยน๊า..มีอะไรก็ติ-ชม สอบถามได้นะคร๊าบบบ ..

.

.

..เข้าเรื่องกันเลยเนาะ..วันนี้เค้าจะมา รีวิว cushion blusher (คูชั่นบลัช) ที่หาซื้อได้ง่ายม๊ากกกกกก ใน 7-11 ก็มีขาย ..นั่นก็คือ...ท๊าดาาาาาาาา.

.

Cathy Doll Cushion Blusher  ราคา 169 บาทจ้าาาา...

.

มี 2 เฉดสีให้เลือกซื้อ..แต่วันนี้เค้ามารีวิว 1 สี คือ เบอร์ 03 Lolli peach  จะเป็นสีชมพูอมส้ม.

.

.มาดูกันเล้ยยยยย

เป็นลาย โปเกมอน น่ารักมว๊ากกกกก ครับคุณผู้ช๊มมมม..

..คราวนี้มาดูด้านในกันต่อเลยเนาะ

Packaging ก็ดี๊ดี ..เป็นลาย โปเกมอน .มาดูด้านในกันต่อเลยเนาะ

นางมาพร้อมกับพัฟคูชั่นลายโปเกบอล น่ารักไปอี๊กกกกกกกก..แต่!!!!...

.

. สังเกตดีๆ ฟองน้ำของนางใส่เนื้อคูชั่นมาไม่เยอะ ไม่ฉ่ำ นะจ๊ะ !!! . .

.

คราวนี้มาดูเฉดสีกัน

เบอร์ 03  Lolli peach จ้าาาา เป็นสีชมพูอมส้ม สวยเลยทีเดียววววว

.

.

หน้าจะเหมาะกับทุกสีผิวนะ แบบ เห้ยยย ผิวสุขภาพดีวัยใสๆงี้ > w <

.

.

มาลองกันเลย เริ่มจากหน้าเปล่าๆ ยังไม่ได้ใช้ตัวนี้นะ

...หลังจากใช้งานเป็นยังไงมาดูก๊านนนน

.

แก๊รรรรรรรรร..คือดี คือใส คือผิวสุขภาพดี 555+ .

.

เวอร์อะไรเบอร์นั้นน

.

เอาจริงๆ คือสีนางสวยนะ แต่เนื้อนางจะออกฉ่ำๆหน่อย จะทำให้หน้าดูวาวๆ ..

.

เกย์ เก้ง กวาง บ่าง ชะนี สตรีและบุรุษ ทาได้หม๊ดดดดดดละจ้าาาาาาา

สรุป

ข้อดี

1.ราคาถูก/หาซื้อง่าย

2.ใช้งานง่าย

3.พกพาสะดวก

4.เติมระหว่างวันได้ไม่เป็นคราบ

ข้อเสีย

1.ปริมาณน้อย เนื้อไม่เต็มฟองน้ำ

2.ติดทนไม่มาก(ถ้าใช้แบบฝุ่นตบทับหน้าจะติดทนขึ้น)

3.คนผิวมันอาจจะต้องใช้แบบระวังๆเพราะมันทำให้หน้าวาวขึ้นนิดหน่อย

..สำหรับการรีวิวก็จบไปเพียงเท่านี้..เค้าเป็นมือใหม่เนาะ กดไลค์ กดติดตามได้  ติ-ชมได้ .สอบถามได้..และหวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์นะครับ...ไว้เจอกันใหม่น๊าาาา =^w^=

BBam.biie.bomzz

BBam.biie.bomzz

..^.^.. ยินดีที่ได้รู้จัก ..และสงสัยอะไรสอบถามได้นะครับ ..^.^..

FULL PROFILE