[[Review-พลีชีพ]] - มหากาพย์เด็กสาวอ้วนดำหน้าเขรอะที่โดนผู้ชายทิ้งจนถึงปัจจุบันที่ไม่นกแล้วนะจ๊ะ

50 35

กราบสวัสดีค่ะสาวๆ Jeban ทุกๆคนจ้า

เปิดฤกษ์ดีตั้งกระทู้แรกแห่งปีไก่ของเก๊าเลย เย่ๆ ^___________________^

ขอแนะนำตัวเองก่อนน้าาคะ เจ้าของกระทู้ชื่ออาร์มจ้า ชื่อแมนไหม!!

ทู้นี้จะมาบอกพัฒนาการของตัวเองจากเด็กน้อยหอยสังข์ตัวดำปิ๊ดปี๋สู่สาววัยย่างเข้าวัย 25 ได้อย่างมั่นใจและมั่นหน้า!! ฮร่าๆ

จุดประสงค์ของเราคือเพื่อเป็นจะสร้างแรงพลักดันให้กับคนที่เข้ามาดู ให้มีแรงและกำลังใจในการเปลี่ยนแปลงตัวเองในทิศทางที่ดีขึ้นนาจา :)

เอ้าา!! ไม่พูดพร่ำทำมะเขือไรแล้วว เราจะมาแนะนำเด็กน้อยตัวดำหน้ามัน สิวเขอระ อ้วนตุตะ ฟันเหยิน ดั้งแม๊บ กันได้แล้ว !!!!! ไหว้พระแขวนกันหลอนได้เลย

สองนิ้วสู้ตายค่าาา !! ฮาาาาา นั้นแหละค่ะเราเองตอน ม.ต้น ใสๆ สไปท์ยังไม่เกิดดดจ้าชนีน้อยผู้ที่แอบรักรุ่นพี่ ม.ปลาย ซึ่งเป็นเดือนของโรงเรียนปล.แอบโดดไปดูผู้ชายซ่อมร้องเพลงด้วยอ่าา คิดดูชนีน้อยยย!!!!แม้ผู้ชายหางตายังไม่มอง!!!! เพื่อนๆพอนึกถึงอารมณ์นิยายแจ่มใสออกปะคะตอนนั้นที่นางเอกขี้เหล่ๆ แอบชอบรุ่นพี่ พยายามทำทุกวิถีทางที่จะเข้าใกล้รุ่นพี่ ละเมอเพ้อ ฝัน บลาๆ คือตอนนั้นเพลงมุม ของ Playground พีคมาก ดังมากก โอ้ยย ได้ยินแล้วร้องให้นึกถึงราวกํบเราเป็นนางเอกกก เขาไม่ชอบแกไงนังดำ!!!! นกนกนกนกนก ว้ายยย T_______T

ฮร่าาายังๆ ยังไม่จบ

หน้าเหมือนจะแด..เด็กกกกกแล้ว

หลังจากมาถึงตอน ม.ปลายเป็นยุคใสๆสไตร์ซีรี่ฮอร์โมนและเป็ยยุคที่อิชั้นก็ยังไม่รู้จักกับคำว่าสกิลแคร์และเมคอัพพ อยู่ดี ยังคงทำหน้าที่ใสๆตอนนั้นสิวเริ่มบุค เขอระกัง ไม่รักษาตัวเองเลยยยจ้าา แต่ผมพอยาวบ้างซึ่งตอนอยู่โรงเรียนเขาก็อนุญาตให้ไว้ผมยาวได้นะ แต่ชนีคนนี้ไม่ไว้จ้าาาคิดว่าตัวเองไว้ผมสั้นแล้วดูดีและเหมาะสมกับตัวเองที่สุดละ โหะๆ

หลอนอยู่ดี

เริ่มมีความขาวขึ้นมาบ้างเล็กน้อยเพราะแม่ให้ทาครีมบ้าง อี๊ ไรอะแม่เหนียวตัววว ไม่ทาาาาาน้าาาาาาแต่ชนีน้อยอาจร้ไม่ว่านั้นคือจุดกำเนิดของความงามมมซึ่งน้ำหนักตัวตอนนั้น ปาเข้าไป 85 !! โอ้วแม่เจ้า หนูกินช้างเข้าไปหรอลูก

ซึ่งตอนนั้นชนีน้อยก็แอบชอบเพื่อนหลังห้องอยู่ซึ่งลืมรุ่นพี่ม.ปลายไปเรียบร้อยและคนนี้กลายเป็นคลั้งใคล้หนักมากกกกก ย้ำ หนักมากก แต่พีคคมันไม่ชอบอีกตามเคยย นกจ้าานก ดูสภาพตอนนั้นก็ไม่น่าจะมีใครชอบหรอกกก,,,,

มาถึงช่วงเข้ามหาลัยเหมืนเราเป็นอีกากลางฝูงหงส์ไม่ได้แล้วโว้ยยยยยยย ไม่ยอมมมและแล้ว ก็เริ่มมีความรักอีกครั้งง ย้ำความรักอีกครั้งแอบชอบเพื่อนของเพื่อนอีกละจ้าาาา สุดท้าย หคปด. นกอีกละจ้าาาแงงงง

พอมหาลัยเริ่มมีการแต่งตัวบ้าง ทาครีมบ้างละ และก็เริ่มหันมาเล่นฮูล่าฮุปและแล้วมีฟันคุตขึ้นมาทำให้ตัดสินใจผ่าฟันคุตทั้งหมดออกทะด๊าาา เริ่มเป็นสาวแล้วนะฮ่าบบบบฉันนกจากคนล่าสุดมาแล้ว ไม่ไหวแล้ววว ฉันจะต้องสวย !!!

จากนั้นก็เริ่มหันมาดูแลตัวเองอย่างจริงจังสักทีเริ่มรู้จักกับเทคโนโลยีที่เรียกว่า Skincare ฮาๆ และ Makeup เริ่มรู้จักกับเว็ปJ eban และ โต๊ะเครื่องแป้ง สิงอยู่แต่ห้องนั้น เห็นสาวๆ สวยๆเยอะมากก อิชั้นไม่ยอมค่าา เราจะต้องเปลี่ยนแปลงตัวเองบ้างนะ ไม่เพื่อใครหรอกเพื่อเราเองเนี้ยแหละ เอ้าเริ่มโว้ยย ขัดมะขามเอย มาคหน้าเอย พอกหน้าเอยเริ่มรักษาสิวแบบจริงจัง!!,,,,พอเรียนจบแล้วก็เริ่มมีเงินเดือนกับเขาบ้าง เลยตัดสินใจดัดฟันเพราะเราไม่มั่นใจในด้านข้างของเราและฟันเหยินออกมาด้วย

จนถึงปัจจุบันเราได้ดัดฟันมา สองปีแล้วค่ะซึ่งคุณหมอได้บอกว่าน่าจะได้ถอดเหล็กในปีนี้ค่ะอย่างไวสุดนะถ้าฟันเคลื่อนเข้าที่ไวเนอะ

สุดท้ายนี้การที่เราจะเปลี่ยนแปลงตัวเราเองนั้น แรงพลักดันคือตัวเราเอง ไม่ใช่ใครถ้าเราอยากเจอคนดีๆ โอกาศดีๆ สิ่งดีๆ เราก็ต้องทำตัวเราให้ดีเช่นกันและเราคิดเสมอว่าถ้าเราเองมีความคิดที่ดี มองโลกในแง่บวก พูดดี ทำดีจิตใจที่ดีของเรามันจะสะท้อนออกกลายมาเป็นภายนอกของเราเองค่ะถ้าเราสวยจากภายนอกแล้ว อย่าลืมสวยจากภายในด้วยนะคะ สิ่งสำคัญมาก !!!

และสุดท้ายย คุณจะไม่นกกเหมือนเราที่ไม่นกแล้วว ^________^

ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาอ่านนะคะ หวังว่าจะสนุกกับกระทู้ และหวังว่าสาวๆที่กำลังอยากหากำลังใจในการเปลี่ยนแปลงตัวเอง ได้ลองสู้ดูค่ะ เราอาจจะไม่สวยมากเหมือนใครๆ แต่เราเชื่อว่าสาวๆทุกคนสวยในแบบของตัวเองค่ะ ^^

mzarm

mzarm

^^ hi my name's arm

FULL PROFILE