How to : แต่งหน้าโทนน้ำตาลส้มอบอุ่นๆ สไตล์สาวฝรั่ง

25 14

สวัสดีค่ะสาวๆ ยินดีต้อนรับเข้าสู่กระทู้ของแพร วันนี้มีลุคแต่งหน้าโทนน้ำตาลส้มอบอุ่นๆ มาฝาก แต่งยังไงนั้นไปดูกันเลย

Step 1หลังจากลงครีมบำรุงผิวหน้าแล้วแพรก็ลงครีมรองพื้นเลยค่ะ วันนี้เลือกใช้ nyx stay matte ซึ่งเป็นรองพื้นที่ทาแล้วให้เนื่อค่อนข้างจะแมทสาวหน้ามันแนะนำค่ะ

Step 2 กลบความแพนด้าและรอยสิวรอยประวัติศาสตร์กันหน่อยค่ะ คอนซีลเลอร์ที่ใช้ก็เหมือนทุกครั้ง GINO McCRAY undereye conceanler 

Step 3ลงคอนทัวร์แบบครีมตอนนี้กำลังอินกับคอนทัวแบบแท่งมากค่ะ แพรใช้ของ GINO McCRAY 

Step 4 ลงแป้งฝุ่นโดยใช้แปรงปัดค่ะเพื่อนความบางเบา (เอ๊ะ!!เบาหรือป่าว555+) แป้งที่ใช้ REVLON

Step 5 เขียนคิ้วค่ะผลิตภัณฑ์ที่ใช้ของ GINO McCRAY brow & liner kit  โดนแพรจะใช้ดินสีเขียนคิ้ววาดโครงก่อนแล้วค่อยใช้แบบฝุ่นเต็มสีให้เต็ม จากนั้นก็เก็บรายละเอียดด้วยคอนซีลเลอร์ เซ็ทขนคิ้วด้วยมาสคาร่าค่ะ 

Step 6 แต่งตาแพรมช้พาเลทของอนาตาเชียค่ะ หรือใครมีพาเลทสีที่ใกล้เคียงก็สามารถใช้อทนกันได้น่ะ ไม่จำเป็นต้องซื้อของแพงๆก็ได้ค่ะ 1.ใช้สี RAW SIENNA ทั้งเปลือกตาเลย อย่าลืมเบลนให้ฟุ้ง 2.ลงสี REALGAR บริเวณหางตาจนถึงลางตา3.ลงสี CYPRUS UMBER เป็นสีที่ใช้คัดเบ้าตา โดนลงเน้นบริเวณหางตา จากนั้นกรีดอายไลเนอร์วิงหายาวๆ 4.ติดตาข่ายติดตาสองชั้นของ Girly 5.มาสคร่าแพรใช้ของ Maybelline 6.ติดขนตาปลอมเลือกอันที่หนาๆ นิดหนึ่งเพราะสาย ฝ.เค้าขนตาหนามาก

Step 7 ทาลิป ลิปที่แพรเลือกมาในวันนี้คือลิปยี่ห้อ PALMIO ชื่อสี Bandon เป็นสีโปรดของแพรค่ะ เนื้อลิปดีมากเข้ากับสาวผิวแทนสุดทาแล้วไม่ป่วยค่ะ

Step 8 บรอนเซอร์ ลงบรอนเซอร์เพื่อความแน่น และเรียกเบ้าหน้าอีกนิดหนึ่งค่ะ บริเวรณที่ลงคือ สันจมูก โหนกแก้ม กรอบหน้า หน้าผาก ผลิตภัณฑ์ที่ใช้คือ GINO McCRAY

Step 9 เซ็ทหน้าด้วยแป้งฝุ่น เซ็ทหน้าด้วยแป้งฝุ่นหนึ่งรอบค่ะ บริเวณหน้าผาก หน้าแก้ม สันจมูก คาง ผลิตภัณฑ์ที่ใช้แป้งฝุ่น REVLON เบอร์ 01 ค่ะ

Step 10 ปัดแก้ม เนื่องจากแพรเป็นคนไม่ชอบปัดแก้มเพราะจะเน้นคอนทัวร์หน้าจบ ก็เลยไม่มีสีบรัชออนให้เลือกเยอะค่ะ จึงเลือกใช้สีในพาเลทอายแชโดมาแทนก็จะออกเป็นสีส้มอิฐหน่อยๆค่ะ ปัดตรงบริเวณโหนกแก้ม

Step 11 ลงไฮไลท์ ผลิตภัณฑ์ที่ใช้ของ gosh cosmetics  เบอร์ 001 ค่ะ อันนี้ดีปัดปั๊บหน้าวาวปั๊บ บริเวณที่ปัดก็จะเป็น โหนกแก้ม ปลายจมูก คาง แพรไม่ปัดหน้าผากเพราะมีสิวถ้าปัดจะเป็นการโชว์สิวให้เด่นขึ้นนั้นเอง ปัดไฮไลท์พยายามเลี่ยงจุดที่เป็นสิวค่ะ

แต่งเสร็จแล้วไปดูลุคนี้กัน ขออนุญาติแต่งสีรูปนิสสสสนุงเพื่อความขลังค่ะ  555

peary_brown

peary_brown

แพรเป็น Introvert ที่พัฒนามาจาก Extrovert อาจจะเป็นเพราะผ่านเรื่องราวต่างๆ มามาก จนค้นพบความเรียบง่ายที่เราพยายามตามหามาทั้งชีวิต ชื่อชอบการทำกับข้าว งาน DIY การแต่งหน้า ความสวบความงาม ปลูกผักปลูกดอกไม้
ติดตาแรทางช่องทางอื่นๆ ได้ที่

Page facebook: Pearybrown
Instagram: Pearybrown
Youtube: Peary Brown
ติดต่องานไลน์ ID: Pairnery

FULL PROFILE