รีวว Kat von D metal matte eyeshadow palette ผ่าน หรือ ไม่?!

17 9

สวัสดีค่าาาา เพื่อนๆ ช่วงเทศกาลปีใหม่ที่ผ่านมา ทาง sephora เจาได้มีการ sale เกิดขึ้นนนนน คือปกติเขาจะ sale ไม่ค่อยเยอะ แต่คราวนี้มีการ sale ใน sale อีก(งง555) เล็กเลยจัดตัวนี้มาเลยค่าาาา

Kat von D metal matte eyeshadow paletteราคาปกติ 2500 บาทแต่ลดเหลือ 1890 บาท!!!!!!

ซึ่งพาเล็ทตัวนี้ขนาดใหญ่มากกกก มันคุ้มมากกก เพราะมีทั้ง เนื้อแมทและชิมเมอนะคะ 

อันนี้เป็นสว้อชสีแมทนะคะ พิกเมนท์โอเค แต่ด้วยความแมทมากจึงแนะนำทาอายไพรมเมอ เพื่อให้ติดมากกว่าเดิม มี fall out นิดเดียวจริงๆ ถ้าเคาะส่วนเกินออกก่อนก็ไม่มีเลย 

เนื้อชิมเมอ สีแน่นมากกกกกกก คือเอามาทากลางตา สามารถเปลี่ยนสีที่ทาไว้ก่อนเลย ให้อารมณ์เรื้อฟรอส ซาติน แต่มีชิมเมอละเอียด ผสมอยู่ ส่วนตัวชอบมาก มันสีสวยอะ สามารถเอาไปผสมกับหลายๆลุคได้ 

อันนี้คือตอน น้องชิมเมอเขาต้องแสง มันดูดจีมาก

เล็กได้แต่หน้า 2 ลุคนะคะ จากพาเล็ทนี้ผสมกับอย่างอื่นบ้าง มาดูกันเลยค่าา

สรุปนะคะ  พาเล็ทนี้เหมาะกับคนที่ต้องการพาเล็ทสีๆ มาบวกกับพาเล็ทธรรมชาติ มากกว่ามาแต่งเดี่ยวๆ เพราะตัวพาเล็ท แมทก็แมทไป ชิมเมอก็โคตรจะชิมเมอ แต่งเดี่ยวๆเล็กว่าไม่ค่อยโอคิดลุคยากค่ะ แต่ในราคา 1890 ถือว่าคุ้มมากกก ซื้อไว้แต่งออกงานนี้เริ่ดบอกเลยยย

ขอบคุณมากนะคะที่ติดตาม

Nonglek5803476

Nonglek5803476

ชื่อ เล็กนะค่าาาา เป็นกะเทยหลวยๆคนนึง 5555555 ค่ะ ก็มีความคลั่งไคล้ใน เครื่องสำอางมากกกกก นะคะ และก็บ้าๆ โง่ๆค่ะ ติดตามเล็กได้นะค่าาา

FULL PROFILE