Review ครีมกันแดด Thann oil-free facial sunscreen 30 PA+++

12 5

สวัสดีค่ะ วันนี้มารีวิวครีมกันแดด ของ Thann ตัวนี้เนื่องจากกระทู้ก่อนหน้าที่เห่อไปซื้อตุนมาแล้วมีเพื่อนๆมาคอมเม้นอยากให้รีวิวหน่อย วันนี้ว่าง เลยรีบรีวิวให้ดูเผื่อใครอยากหาครีมกันแดดดีๆมาลอง จะได้เก็บไว้เป็น1ในตัวเลือกค่ะ แต่ต้องบอกก่อนจริงๆครีมกันแดดตัวนี้มาจากร่วมสนุกในจีบันเนี่ยแหละค่ะ แล้วได้รางวัล ทางเวบส่งมาให้ที่บ้าน เลยลองใช้ดู ปรากฏว่ามันดีมาก คือในตอนนั้นมีปัญหาครีมกันแดดเป็นคราบ เหนียวหน้า หน้ามันเร็วเพราะครีมมันเหนอะ ไม่ค่อยซึมเคลือบหน้าเท่าไหร่ พอได้ลองตัวนี้ปุ๊บ รู้สึกแบบ เฮ้ย น่าจะเจอกันก่อนหน้านี้ คือมันดีจนอธิบายไม่ถูก ทุกคนน่าจะเข้าใจเวลาที่เราเจออะไรที่ถูกจริตกับหน้า กับผิวเรา มันคืออารมณ์แบบนั้นเลยค่ะ

ตัวนี้คือ Thann Oil-free facial sun screen SPF30 PA+++ with Shiso and White Tea extracts (ชื่อแอบยาว55) ชอบมากกกกกก คือความรู้สึกแรกที่เปิดใช้คือ กลิ่นหอมอ่อนๆตามสไตล์แบรนด์สปา มันหอมละมุน เวลาใช้ความรู้สึกแรกเหมือนครีมที่ออกน้ำๆทาผิวพอทาไปๆจะเริ่มมีความหนืดเล็กๆนามประสาครีมกันแดด พอทิ้งไว้ซักพักก็จะเคลือบหน้า มีความขาวเล็กๆแต่พอลงผลิตภัณฑ์อื่นต่อ รู้สึกว่าไม่เป็นคราบและลงได้ง่ายกว่าครีมกันแดดหลายๆตัว เพราะไม่ทิ้งความเหนียวเหนอะไว้บนหน้า 

บีบออกมาจะมีลักษณะเป็นน้ำๆแต่มีความเป็นครีมอยุ่ค่ะ สีขาวอย่างที่เห็น อันนีเแบ่งสองส่วนเพื่อจะลองลงCushion กับแป้งฝุ่นทับ และอีกฝั่งลงแต่แป้งฝุ่นค่ะ

อันนี้หลังจากทิ้งไว้ซักพักจะเรียบเนียนแห้งไปกับผิวค่ะ ทำให้ผิวสว่างขึ้นเล็กน้อย ออกขาวๆ

อันนี้เป็นตัวช่วยทดสอบของวันนี้ค่ะ Laneige BB Cushion Whitening SPF50 PA+++ สี 21 Beige เป็นตัว Sample Size เพราะยังไม่กล้าแกะตัว Milkyway ไซต์จริงออกมาใช้และบีเอให้Sample มา3กล่อง เลยใช้ไปก่อน

กับแป้งฝุ่น วันนี้ใช้ Jillstuart Loose Powder N สี Natural ค่ะ

จากที่เห็น ถ้าสังเกตจะเห็นความต่างว่า ฝั่งที่ไม่ลง Cushion จะออกขาวกว่านิดนึงค่ะส่วนที่ลงไปแล้วจะออกสีเนื้อดูเสมอผิว

นี่คือลงแป้งที่คู่แล้วค่ะ จากรูปทั้งสองรูปจะเห็นเลยว่า ที่ลงทั้ง Cushion และ แป้งฝุ่นจะเนียนเสมอผิวออกสีเนื้อๆ แต่ที่ลงแค่แป้งฝุ่นจะมีความสว่างกว่านิดนึง ซึ่งปกติโบก็ลงแค่ครีมกันแดดกับแป้งฝุ่นเวลาไปทำงาน และเวลารีบมาก จะไม่มีเวลามาพิถีพิถันลงรองพื้นหรือCushionเท่าไหร่ แต่ก็ไม้ได้ทำให้หน้าลอยหรืออะไรนะคะ ออกแดดไปก็คือสีผิวเราปกติ

สำหรับตัวนี้ถ้าจะให้ดาวคงให้เกือบเต็มค่ะ หักตรงที่หลอดเล็กไปหน่อย อยากได้หลอดใหญ่กว่านี้อีกนิด ราคา 1,000 บาทซื้อได้ที่ร้านThann ทุกสาขาที่มีค่ะ นี่ซื้อจากสาขา Central World 

รีวิวจบแล้ว สำหรับใครที่กำลังมองหาครีมกันแดดอยู่ลองเก็บตัวนี้ไว้พิจารณาดูนะคะ ไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้าค่ะ :)

bobowly

bobowly

FULL PROFILE