Review: (lipstick)ลูกรัก vs ลูกชัง <<เดือนมกราคม2017>>

16 5

สวัสดีค่าาาาาาาา วันนี้จะมาพูดถึงลูกรักและลูกชังในเดือนมกราคมกันนะคะ(จริงๆเพราะว่าพึ่งไปสอยมาและมันมีทั้งที่ดีและไม่ดีจนอยากบอกต่อให้เพื่อนๆได้ทราบกัน)

มาเริ่มกันที่ "ลูกรัก" กันก่อนเลยค่ะNivea Blackberry Shineเป็นลิปมันจากNivea จริงๆต้องบอกก่อนเลยว่าลิปมันของNiveaเค้ามีหลายกลิ่นหลายรุ่นมากกกกกแต่ที่เลือกรุ่นนี้มาเพราะมันโดนใจทั้งรูป รส กลิ่น และสีเลยค่ะ

กลิ่นของเค้าจะเหมือนซูกัสเลยค่ะ กลิ่นหอมน่ากินมากกก ส่วนเรื่องสีที่ได้ก็ออกชมพูแดงๆดูไม่ซีดเลยค่ะ(ชอบมากกกกกก ชอบสีโทนนี้เป็นการส่วนตัวอยู่แล้วด้วย อิอิ) ตัวลิปให้ความชุ่มชื้นได้ดีเลยค่ะและมีชิมเมอร์อยู่เล็กน้อยด้วยค่ะ ส่วนราคาก็ประมาณ 60 บาท (ตอนซื้อเป็นโปรซื้อ1แถม1ด้วยค่ะ) 

มาต่อกันที่ "ลูกชัง" นะคะEssence Liquid Lipstick09 pretty in plumลิปติกตัวนี้จะคล้ายๆลิปกลอสค่ะ มีความมันวาวและก็มีเนื้อสีที่แน่นพอตัวรุ่นนี้วางจำหน่ายมาสักพักนึงแล้วแต่มีโอกาสพึงได้ซื้อมาใช้แบบจริงๆจังๆ

สีสวยมากกกกก สีชัด ทุกอย่างเกือบโอเค แต่แต่แต่คุณภาพมันไม่ได้อ่ะค่ะ มันไม่ทนเลยยยยยยยคือถ้าดื่มน้ำลิปก็จะติดไปกับแก้วน้ำและจะไม่มีอารยธรรมสีลิปที่ทาหลงเหลืออยู่บนปากเลยยย แค่เอาทิชชู่เช็ดก็ออกหมดเกลี้ยงเสมือนไม่เคยทาลิปสีนี้มาก่อนทั้งที่สีมันดูแน่นและน่าจะติดทน ทำให้รู้สึกผิดหวังอย่างแรง TT ราคาอยู่ที่ 100กว่าบาท

วันนี้ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะคะ หากมีข้อผิดพลาดอะไรต้องขออภัยด้วยค่ะ :)

NominalNN

NominalNN

FULL PROFILE