มาดื่มนมแบบสีสวยๆกันครับ "Galaxy Milkshake" by Chaiaon สู่ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้น ฮ่าาา

23 8

สวัสดีครับผม มาพบกันอีกแย้ววว ช่วงนี้ใครๆก็อัพโชว์รูปสมัยเด็กๆกัน ก็เลยอยากจะดื่มนมทำตัวเป็นเด็กน้อยน่ารักๆบ้างงง แต่ว่าแค่ดื่มนมมันก็จะธรรมดาไป๊...สำหรับชายอ้น 5555+ วันนี้เลยจัดนมเวอร์ชั่นคัลเลอร์ฟูลมาหนึ่งเมนูครับ

"Galaxy Milkshake" by Chaiaon

ทำง่ายมากกก สีสันก็ สนุกสนาน เร้าใจ และก็อร่อยด้วยครับ

วัตถุดิบที่จะต้องเตรียม1. ไอศครีม วานิลลา จัดมาเลยครับ 1 ป๋องใหญ่ๆ (390 กรัม)

2. นมจืด 1 กล่องก็พอครับ (250 มล.) แช่เย็นจัดๆ

3. สีผสมอาหาร ใช้ 3 สีครับ/ สีฟ้า/ สีน้ำเงิน/ สีม่วง

4. เม็ดน้ำตาลแต่งหน้าเค้ก เลือกเอาแบบที่มันวิววับๆ เพื่อความสวยงาม

5. อุปกรณ์ เครื่องปั่น

---- ไปเริ่มทำกันเลยคร้าบบบ ----

เริ่มจากแช่เย็นไอศครีม วานิลลา และ นมจืด ให้เย็นจัดๆนะครับ แล้วก็นำมาผสมกันในโถปั่นได้เลย จะใช้ ไอศครีม วานิลลา 130 กรัม และ นมจืด 30 มล.

จากนั้นก็หยดสีผสมอาหารลงไป ประมาณ 5-10 กรัม ใส่ให้สีมันสดๆครับจะได้สวยๆ อิอิ ทำเหมือนกันหมดให้ครบทั้ง 3 สีเลยครับ สีฟ้า สีม่วง สีน้ำเงิน

ปั้นจนเข้ากันดี ก็เทใส่ชามไว้ครับ แนะนำว่าอุปกรณ์ทุกอย่างแช่เย็นๆไว้ให้หมดครับ เพราะมันจะละลายเร็วมาก ระหว่างทำแต่ละสีก็เอาไปแช่ช่องฟรีสรอไว้เลย อันแรกสีฟ้า

สีม่วงงงงง

และสุดท้ายก็สีน้ำเงินครับ

ถ้ามันเหลวไปก็เอาไปแช่เย็นไว้จนมันเย็นเป็นเกร็ดน้ำแข็งก่อนก็ได้นะครับ เพราะอากาศเมืองไทยมันร้อน การทำนมปั่นเป็นอะไรที่ละลายเร็วมว๊ากกก

พร้อมแล้ววว ครบสามสีแล้ววว ก็เอามาเทลงแก้วได้เลยครับ เทแบบพร้อมๆกันเลยครับ

ตกแต่งด้วย เม็ดน้ำตาลแต่งหน้าเค้ก สีวิววับ เพิ่มความอลังการ 555+

แค่นี้ก็เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

"Galaxy Milkshake" by Chaiaon

สีสันสดใสสวยงาม หอมหวาน นุ่มละมุน เย็นสดชื่นนน

ไปลองทำกันนะครับ ง่ายมว๊ากกกก หวานอร่อย เย็นชื่นใจพบกันใหม่เมนูหน้าครับผม บั๊ย บายยย

------------------------

chaiaon

chaiaon

หิวไหมครับ? เข้าครัวกัน!! เรามาทำอะไรกินกันเถอะ ^__^

FULL PROFILE