มีความอยากรีวิวลิปสีน้ำตาลแมทในกรุ (ดีเลย์มาก) ผู้เข้าชิงระหว่าง Kylie Cosmetics VS Dose of Colors

12 4

สวัสดีค่ะ วันนี้อยากรีวิวช่วงดึกของลิปแมทระหว่าง 2 แบรนด์นี้ได้แก่น้องไคลี่และโดสออฟคัลเลอร์ :)

ทำไมต้องมีสีน้ำตาล2แท่งตอบ มันให้ความรู้สึกที่แตกต่างจริงๆนะ ^_____^ ทาแล้วเก๋ดี eieiเข้ามาเริ่มกับการรีวิวกันเลยยยยย ดีว่าเนาะ

หนึ่ง ไคลี่ซื้อเพราะตอนนั้นสีอื่นหมดจริงๆแต่อยากลองความแมทและฟอมูล่าว่าเป็นยังไงบ้าง

สอง DOCS ซื้อตามคุณโมเมรีวิวค่ะ 55555555 เค้าบอกว่าโอเคกว่าไคลี่ก็เลยจัดเลย 555555โอยยยยย ลืมบอกชื่อสี (หลายๆคนน่าจะทราบกันอยู่แล้ว แต่ก็ของบอกหน่อยเนาะะ)Kylie Cosmetics - True Brown KDose of Colors - Chocolate Wasted 

ตามรูปภาพแรกและรูปสองนะคะหลังจากปาดลงไปบนทิชชู่  DOCS จะมีความน้ำตาลที่อมแดงๆมากกว่า ตัว applicatorของDOCSจะเหมือนกับเจฟฟรี่เลยคือนุ่มมากค่ะและใช้ง่ายด้วย ส่วนน้องไคลี่ตอนขณะปาดจะรู้สึกได้เลยว่ามีความหนืดกว่ามากซึ่งความรู้สึกต่างกันเยอะเลยทีเดียว นอกจากนี้applicatorเหมือนกับของ Colour popเป๊ะๆ เลยยยยย ส่วนตัวของสีไคลี่จะมีความน้ำตาลเข้มกว่าค่ะและตัวไลเนอร์ของไคลี่ให้ความรู้สึกนุ่มแต่หลุดง่ายยย

รูปที่สามและสี่ปาดลงบนแขนเพื่อจะได้เห็นความต่างเยอะขึ้นด้วยทั้งสีและตัวลิปจะเห็นได้ว่าDOCSจะมีความอ่อนกว่าแต่สีชัดมากๆทั้งคู่ ต่อมารีวิวความรู้สึกจริงแบบHONEST... DOCS เมื่ออยู่บนปาก รู้สึกสบายมากถ้าเทียบกับไคลี่นะคะ จะมีความหนึบอยู่บ้างปาดหนึ่งครั้งสามารถกลบสีปากได้เลย หลังจากทาเสร็จค่อนข้างสบายปาก เวลาหลุดไม่น่าเกลียดมากค่ะ สามารถเติมได้และไม่เพิ่มขุยบนปากเพราะลิปแมทบางตัวยิ่งเติมยิ่งแตกร้าววววว 555555555 ต่อมาน้องไคลี่ หลังจากทาเสร็จแห้งค่ะ (โดยปกติเราไม่ใช่คนปากแตกง่ายเท่าไหร่ค่ะ) แห้งแบบกรอบค่ะ 555555555 ไม่มีการเติมอะไรทั้งนั้นพึ่งไลเนอร์อย่างเดียวเพราะถ้าเติมตัวลิปแมทปากจะหลุดเป็นขุยๆๆและสีลอกเป็นผงๆเลย 5555555555 รูปหลังจากที่ห้าคือรูปที่ห้านาทีหลังจากทาจะเห็นเลยว่าไคลี่แห้งเร็วกว่าจริงๆนะ  Here comes the summary of these two babies ^_^ไคลี่สวยค่ะไฮโซโก้มากแต่เราคงไม่ซื้อสีอื่นต่อแล้วเพราะปัจจุบันDUPEเยอะมากๆจริงค่ะ ลิปใหม่ๆดีๆออกมาเพิ่มเยอะมากๆ บำรุงปากดีแล้วยังรอดยากเลยน้องไคลี่พี่ขอลาก่อนนนน

DOCS ดีค่ะดีมากๆ สีสวยติดทนปากไม่แตกแรง แต่ต้องบำรุงปากไห้ดีก่อนลงลิปแมทอยู่แล้ว จะได้สีที่สวยและช่วยไห้ปากแตกได้ช้าขึ้นอีกด้วย ตอนนี้DOCSกำลังออกสีไหม่นะคะ 3-5สี สวยๆทั้งนั้นเลยค่ะ ลาไปก่อนสำหรับรีวิวลิปสีน้ำตาลวันนี้ค่ะ xxxx

PRICE KYLIE LIP KIT $29 USD

PRICE DOSE OF COLORS $18 USD

Both made in USA and vegan

pahpuengjn

pahpuengjn

Make up junkies

FULL PROFILE