Hologram Nails โอ้โหวววเล็บโฮโลแกรมใน 5 วินาที

28 8

สวัสดีค่ะทุกคน

เคยมั้ยคะ ไว้เล็บยาวไม่เคยได้ พอไว้แล้วเล็บก็ไม่สวย

จะทาเล็บเองก็ทาไม่เป็น ร้านทำเล็บก็ไม่อยากไป กลัวแพง

หรือจะเป็น งานยุ่งมาก ไม่มีเวลาหรอก

แต่อยากจะเล็บสวย วิ้ง

วันนี้ปัญหาจะหมดไปค่ะ ด้วยเล็บปลอมมม

มันดียังไงไปดูดีกว่า

หลายๆคนพอได้ยินคำว่าเล็บปลอมแล้วเนี่ย ต้องหยี๊แรงๆ แม้แต่พลอยเองก็หยี๊ค่ะ

แหมมันไม่ได้มีความเนียนซะเลย แปะแล้วดูปลอมมาก เห็นละป่วยจิต

แต่เมื่อไม่นานมานี้พลอยได้มีโอกาสมาลองเล็บปลอมของแบรนด์ Dashing Diva

เป็นแบรนด์มาจากเกาหลีนะคะ เห็นว่ามีขายที่อเมริกา ญี่ปุ่น ด้วยนะ

สิ่งที่แบรนด์นี้ไม่เหมือนแบรนด์อื่นคือความยาวของเล็บค่ะ

จะเป็นแนวสั้นหน่อย ไม่ยาวเว่อร์ และเล็บก็มีขนาดเล็ก

คือจะบอกว่าเค้าทำไซส์มาพอดิบพอดีกับเล็บมือเราๆเลย

แปะแล้วไม่หลอก ไม่ปลอม

วิธีแปะก็ง่ายๆเลย

1.ใช้ไม้ส้มหรือจะเป็นที่ดันหนัง ค่อยๆดันหนังตรงโคนเล็บ

2.ใช้ Prep Pad ที่มีมาในกล่อง เช็ดเล็บให้ทั่ว เพื่อกำจัดเอาน้ำมัน

ช่วยให้เล็บปลอมติดทนนาน

3.แกะเอาพลาสติกออก

4.แปะเข้าไปเลยค่ะ โดยหันเอาด้านโค้งๆเข้าโคนเล็บนะ จะได้เนียนๆ

กดเล็บค้างไว้ 3 วินาที

5.ตะไบแต่งทรงตามใจชอบ

ปล. ก่อนแปะก็เลือกไซส์ให้พอดีเล็บก่อนนะคะ เลือกอันที่ไม่เล็กไป ไม่ใหญ่ไป

วิธีถอดออกก็ง่ายมาก

ใช้ไม้ส้มหรือที่ดันหนังจุ่มยาล้างเล็บ ค่อยๆดันเล็บออกจากด้านข้าง

หลังจากที่พลอยได้ลองแปะจริง ใช้จริงมาพักนึง

ความรู้สึกของพลอยคือ

แปะง่าย แปะไว ไม่ต้องมีกาวให้ยุ่งยาก ในกล่องนึงมีเล็บ 30 อัน

สามารถเลือกให้พอดีกับเล็บได้ แต่รู้สึกว่าพอติดไปครบ 10 นิ้วแล้ว

ไซส์ที่พอดีเล็บเป๊ะก็หมดแล้ว (อันนี้แล้วแต่คนนะคะ ว่าขนาดเป็นยังไง)

แต่นางมีความเนียนเหมือนเล็บจริงมาก

อีกอย่างทีชอบคือใช้ชีวิตประจำวันได้ คือก็ผ่านการล้างจาน

อาบน้ำ เกาหัว นั่นนี่ ก็ยังอยู่นะไม่หลุด แน่นดี

แต่ถ้าถามว่าติดทนถึง 2 อาทิตย์ตามที่แบรนด์เคลมไว้รึเปล่า

ก็ต้องบอกว่าแล้วแต่ไลฟ์สไตล์คน ถ้าชีวิตชิวๆก็อยู่ได้นะ

แต่ถ้าทรหดหน่อยก็อย่างมากคือ 1 อาทิตย์

ความยาวก็กำลังพอดี ไม่ยาวเว่อร์

สรุปคือชอบ ดี

misscandyunicorns

misscandyunicorns

สวัสดีค่ะ ชื่อพลอยค่ะ พลอยชอบเรื่องเกี่ยวกับเล็บมาก ทุกๆHow to หรือ Review พลอยทำเองล้วนๆ พลอยอยากให้ทุกคนสนุกกับการทำเล็บค่ะ
อย่าลืมเข้าไปพูดคุยในบล็อกนะคะ

Inquiries : misscandyunicorns@gmail.com

FULL PROFILE