[REVIEW] ผิวสวยหน้าใสด้วยเซรั่มวิตามินซี BEWITCHING

8 2

สวัสดีค่าเพื่อนๆชาวจีบัน วันนี้แพรมี ไอเท็มเด็ด มาแนะนำอีกแล้วค่ะ สาวๆจีบันคงรู้กันอยู่แล้วเนอะว่าวิตามินซีเป็นสารอาหารสำคัญที่ช่วยให้ผิวหน้า ผิวกายเราขาวกระจ่างใส ลดจุดด่างดำและริ้วรอยด้วยรู้แบบนี้แล้ว วิตามินซี เลยเป็นสิ่งจำเป็นสำคัญสำหรับผิวของเราใช่ไหมล่ะ! จะกิน หรือ ทาก็มีประโยชน์ทั้งนั้น แต่ตัวที่บำรุงได้ล้ำลึกเข้าสู่ผิวได้ดีก็คงหนีไม่พ้น เซรั่ม ละเนอะ เราเลยขอมารีวิว เซรั่มวิตามินซี BEWITCHING ที่เราได้ไปสอยมาให้รู้จักกันจ้า

มารู้จักกับ BEWITCHING VITAMIN C SERUM ก่อนเนอะBEWITCHING  VITAMIN C SERUM นำเข้าจากประเทศสหรัฐอเมริกานะคะ เป็นเซรั่มที่เบาบางไม่เหนียวเหนอะหนะ แต่ให้ความเข้มข้นบำรุงผิวได้อย่างล้ำลึกเลย เพราะมีวิตามินซีบริสุทธิ์เข้มข้นถึง 15% และใช้เทคโนโลยีเสถียรวิตามินซี เพื่อให้ได้โครงสร้างแบบ L-ascorbic Acid ซึ่งเป็นรูปแบบของวิตามินซีที่มีประสิทธิภาพมากที่สุด

Benefit- ลดรอยหมองคล้ำ บำรุงผิวหน้าให้กระจ่างใส- บำรุงให้ผิว ชุ่มชิ้น ปรับสมดุลปัญหาผิวแห้ง หยาบกร้าน- ช่วยปรับสภาพสีผิวให้ดูสม่ำเสมอ ลดเลือนจุดด่างดำ- เหมาะสำหรับทุกสภาพผิว แม้ผิวบอบบางแพ้ง่าย **(ข้อนี้ชอบเพราะว่าเป็นคนไม่กล้าเสี่ยงกลัวผิวแพ้ค่ะ)- กระตุ้นคอลลาเจน ให้ผิวนุ่มฟู เรียบเนียน

How to- เริ่มจากการล้างหน้าให้สะอาด และเช็ดผิวหน้าให้แห้ง- นำเซรั่มหยดลงบนฝ่ามือ และ ถูไปมาเป็นการวอร์มเซรั่มก่อนทาที่ใบหน้าค่ะ- นำเซรั่มบนฝ่ามือมาทาบที่ใบหน้า จะรู้สึกอุ่นๆด้วยนะคะ

ราคาและแหล่งสอยราคา 990 บาท และ ขายเฉพาะออนไลน์ ทางเฟสบุ๊ค BEWITCHINGTHAILAND ค่ะ

ได้รู้จักตัว BEWITCHING VITAMIN C SERUM กันแล้ว ต่อไปก็เป็นขั้นตอนของรีวิวเนอะ มาดูกันว่าเซรั่มตัวนี้จะซึมเข้าสู่ผิวได้ดีขนาดไหน

ความเข้มข้นและการซึมเข้าสู่ผิว: ซึมได้เร็วดีค่ะ และรู้สึกถึงความเข้มข้นของตัวเซรั่ม คือทาแล้วมันดูอิ่มน้ำ ผิวเด้งๆค่ะ ชอบนะ

กลิ่นของเซรั่ม: อธิบายไม่ถูกแฮะ มันไม่ได้มีกลิ่นเหม็น และ หอมนะ แต่แอบแปลกๆนิดนึงถ้าให้คะแนนเต็ม 5 เราขอให้ 4 ค่ะแอบหักเรื่องกลิ่นนิดนึง ส่วนการซึมเข้าสู่ผิวเราชอบ เพราะไม่เหนียวเหนอะหนะ แถมยังรู้สึกผิวเด้งๆด้วย

วันนี้ก็ได้เสนอไอเท็มอีกตัวที่น่าสนใจนะคะ ถ้าสาวๆคนไหนอยากลองใช้ ก็ไปสอยมาโดนกันได้เนอะ ผิวหน้าจะได้กระจ่างใส รับปีใหม่นี้ให้เด้งๆกันไปเลย

pear.jumu

pear.jumu

สวัสดีค่า เราชื่อแพร
ยินดีที่ได้รู้จักค่า
30 แล้วจ้า
เป็นสาวผิวผสม มันตรงทีโซน
ชอบมาสก์หน้า สครับผิว skincare
ชอบแต่งตัว mix&match สนุกๆ
Line ID : pear.jumu

FULL PROFILE