♥แบบนี้ก็ได้หรอ EP1 วันนี้ขอเสนอ กรีดอายไลน์เนอร์ด้วยมาสคาร่า♥

11 4

สุขสันต์วันเด็กนะคะทุกคน วันนี้วันเด็กเราลองทำอะไรเเบบแปลกๆกันดีกว่าหลายคนอาจไม่รู้ว่ามาสคาร่าเนี่ยเเหละเป็นอายไลน์เนอร์ชั้นดีได้เลยเพราะเนื้อค่อนข้างข้น สีเข้มชัดจึงทำให้เกาะติดทนทานสำหรับผู้ที่มีหนังตามันมากระหว่างวันอายไลน์นี้เลือนลางจางหายไปและแล้วเราก็ได้ค้นพบว่ามาสคาร่าสามารถใช้เป็นอายไลน์เนอร์ได้เหมือนกันเเต่จะทุกยี่ห้อหรือไม่นั้นไม่ค่อยเเน่ใจ เพราะบางยี่ห้อเนื้อเป็นก้อนบ้างร่วงเป็นผงระหว่างวันบ้าง เเต่เอาตามการใช้งานส่วนตัวของเรา เราใช้  maybelline hypercurl volum’ express mascaraไม่มีปัญหาใดใด เพราะเนื้อมาสคาร่าค่อนข้างคล้ายเนื้อเจลไม่เป็นก้อนไม่เหนียว สีดำสนิท ระหว่างวันไม่ร่วงเป็นผง เกาะติดหนังตาได้ดี

>> ยังไงไปลองดูกันนะคะว่าเรามีวิธีการอย่างไร

ปล.1 ทริคเหล่านี้เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวในการใช้งานจริงลองแล้วใช้งานด้วยตัวเองเเล้วใช้ได้ดีเเละใช้ได้จริงจึงนำมาบอกเพื่อนๆเเต่อย่างไรแล้วก็เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวที่มาทำรีวิวเพราะว่าปกติเป็นคนชอบเเชร์ประสบการณ์หรือสิ่งดีๆที่เราพบเจอมาให้คนรอบข้างฟังกันอยู่แล้ว อาจจะดีหรือไม่ดีสำหรับบางคนก็เป็นได้โปรดใช้วิจารณญานในการไตร่ตรองนะคะ

2 ขอความกรุณาคอมเม้นท์คอมเม้นท์ด้วยความสุภาพ งดภาษาและคำพูดเหน็บเเนมส่อเสียดไปในทางที่ไม่ดีเพราะเคยเห็นมีคนบางประเภทที่ชอบคอมเม้นท์เหน็บเเนม ดูหมิ่น ซึ่ง จขกท. ไม่เข้าใจเจตนาคนเหล่านั้นเลยสักนิดว่าเค้าทำไปทำไมปกติเราจะไม่ชอบคนคิดเเต่ด้านลบๆพูดจาหรือใช้ภาษาไม่สุภาพเอามากๆ เพราะฟังแล้วยังไงก็ไม่เกิดประโยชน์ฉะนั้นขอความกรุณาสุภาพนิดนึงนะคะ ^^

ไว้คราวหน้าเฟิร์นมีทริคอะไรเด็ดๆจะมาเเชร์ให้เพื่อนๆทราบเเน่นอนขอขอบคุณสำหรับการรับชมด้วยนะคะ 

fern_jealous

fern_jealous

สวัสดีค่ะเราใบเฟิร์นนะคะ
ขอบคุณเวบจีบัน สังคมเเห่งการเเบ่งปันที่เปิดโอกาสให้ได้เเชร์ประสบการณ์ดีๆนะคะเป็นคนชอบลองอะไรใหม่ๆเเต่ก่อนจะลองคือต้องศึกษามาระดับนึงเเล้วไม่งั้นไม่เสียเงินซื้อไม่ว่าจะถูกหรือเเพงก็ตาม สิ่งที่เฟิร์นรีวิวเป็นความรู้สึกจากการใช้งานจริงๆนะคะเเจ้งตรงนี้เลยว่าจะไม่มีการอวยสินค้านะคะ ใช้ดีเลยกล้ามาบอกต่อมาเขียนรีวิวน้าา ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะเพื่อนๆที่น่ารักทุกคน

♥ ♥ Contact me ♥ ♥
Line : fern_jealous
Facebook Fanpage : Up2bybaifern
IG : fern_jealous
Youtube : UP2BYBAIFERN
Blog : up2bybaifern.blogspot.com

FULL PROFILE