Review Aloe Snail Moist Cushion Soothing จาก Baby Bright

13 1

สวัสดีค่า แวะเอาไอเท็มใหม่มารีวิวให้ดูกันอีกเช่นเคย หลังจากที่คราวก่อนไปสอยบรัชคุชชั่นจาก 7-11 มาแล้วยังคงอยากได้คุชชั่นโปเกมอน(ตลับเหลืองลายปิกาจู)อยู่ เลยแวะเข้า 7-11 ไปตามหาอีกรอบ และก็ยังคงหาไม่เจอ แป่วววว (ขายดีเกิ๊นนน) แต่ๆๆ ในระหว่างที่มองหาอยู่นั้น สายตาก็เหลือบไปเห็นเจ้าคุชชั่น Aloe Snail Moist Soothing จาก Baby Bright เข้า แพคเก็จไม่ค่อยเท่าไร สะดุดตาก็แต่ตรงที่เป็น อะโลเวร่า นี่แหละค่ะ รู้ตัวอีกทีก็หิ้วมันกลับบ้านมาอย่างงงๆ ซะแล้ว ทีนี้พอลองใช้ดูก็รู้สึกว่ามันโอเคกว่าที่คิด เลยอยากรีวิวให้ดูกันน่ะค่ะ

หน้าตากล่องของคุชชั่น Aloe Snail Moist ค่ะ ตัวนี้จะมีแค่เบอร์เดียวคือเบอร์ 23 นะคะ เป็นคุชชั่นไซส์เล็กขนาด 6 g ค่ะ บนกล่องเขาเคลมไว้ว่าใช้ได้ทั้งกับคนหน้าแห้งและหน้ามันเลยค่ะ ดีต่อใจตรงนี้แหละ!

แกะกล่องออกมา เจอตลับสีหวานเชียวล่ะ ตรงฝาจะเป็นสีเขียวมิ้นต์ค่ะ ดูไปดูมาก็น่ารักดีเหมือนกันนะ :)

เปิดฝาดูจะเจอพัฟขนาดเล็กสีขาวและฟองน้ำที่ดูชุ่มไปด้วยเนื้อคุชชั่นค่ะ ดูดีนะ แต่ขอหักคะแนนความทนทานและแข็งแรงของตลับคุชชั่นสักหน่อย เพราะตรงกรอบครอบฟองน้ำนี่หลวมและหลุดออกมาง่ายมากเลยค่ะ กดพัฟลงไปนิดเดียวก็หลุดแล้ว บู่~

มา ขอกดคุชชั่นให้ดูก่อนว่าเนื้อครีมจะเยอะน้อยแค่ไหน ก็ตามภาพล่ะฮะท่านผู้ชม นี่กดลงไปเบาๆ นะคะ ถ้ากดแรงสงสัยครีมจะท่วมนิ้ว แฮ่~

ก่อนเริ่มทำการลงคุชชั่น ก็ขอโชว์สภาพหน้าให้ดูก่อน จะได้เปรียบเทียบได้ชัดๆ อย่างที่เห็นคือโบว์เป็นคนที่มีกระบนใบหน้าค่อนข้างเยอะค่ะ และนานๆ จะมีสิวบ้างเล็กน้อย เพราะเป็นคนหน้าแห้ง เวลาหาคุชชั่นเลยชอบหาแบบปกปิดดีๆ มาใช้น่ะค่ะ (รูปนี้เขียนคิ้วกะตารอไว้ก่อน เหลือแต่ใบหน้าที่นอกจากครีมบำรุงและครีมกันแดดแล้วยังไม่ได้ลงอะไรใดๆ ทั้งสิ้นนะคะ)

และนี่คือรูปหลังจากลงคุชชั่นที่ใบหน้าด้านซ้ายไปค่ะ ลงไปประมาณ 2 รอบได้ 

โคสอัพมาให้ดูกันใกล้ๆ อีกทีนะคะ ด้านซ้ายคือลงคุชชั่นไปแล้ว ด้านขวายังไม่ได้ลงอะไรค่ะ จะเห็นว่า คุชชั่นตัวนี้เข้ากับสีผิวโบว์ได้พอดีเลย และเนื่อคุชชั่นก็ไม่หนาอะไรมากมายด้วย แต่ลงรอบเดียวนี่ปิดไม่อยู่นะ ถ้าไงเดี๋ยวเราตามไปดูหลังลงคุชชั่นที่หน้าด้านขวากันต่อดีกว่าค่ะ ด้านขวานี่กระจะเยอะกว่าด้านซ้ายเยอะเลย แหะๆ

เรียบร้อยค่าาา นี่คือรูปหลังจากลงคุชชั่นที่ใบหน้าด้านขวาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว จะเห็นว่า แม่จะปิดร่องรอยกระบนใบหน้าได้ไม่มิดสนิท แต่ก็ทำให้ดูจางลงไปมาก แล้วไม่รู้สึกหนักหน้าเลยแม้จะลงคุชชั่นไป 2-3 รอบด้วยกัน ที่สำคัญ...คุชชั่นตัวนี้กลิ่นหอมมากเลยค่ะ คือหอมกลิ่นอะโลเวร่าอะแหละ ใช้แล้วสดชื่นดี ชอบเลยค่ะ!!

อะ ซูมให้เห็นกันชัดๆ อีกรอบ ในรูปจะดูเนียนกว่าตัวจริงนิดนึงนะคะ(กราบขอบพระคุณกล้อง Fuji XA-3 สีนวลสวยงามอลังการงานสร้างมากๆ) ตัวจริงจะเห็นรอยกระเยอะกว่าในรูปนิดหน่อยค่ะ แต่สำหรับโบว์ โบว์ให้ผ่านนะตัวนี้ ขอรอดูอีกนิดก่อนว่า จะอยู่ได้ทั้งวันรึเปล่า หรือหน้าจะเยิ้มจนต้องเติมเพิ่ม ไว้จะตามมาบอกทีหลังนะคะ :P 

maronchan

maronchan

สวัสดีค่ะ โบว์ลิ่งนะคะ ชอบรีวิวเอวี่ติงจิงกาเบลที่ถูกใจ (หรือไม่ค่อยถูกใจ ฮา) ให้คนอื่นฟัง ง่ายๆ คือชอบเมาธ์อะแหละ ส่วนใหญ่สินค้าที่รีวิวคือออกเงินซื้อเองนะคะ นานๆ ทีถึงจะมีคนส่งของมาให้ลองเทสค่ะ >__<

FULL PROFILE