ชวนมามุง พัพฟ์ซิลิโคน heme ดีหรือไม่ยังไงน้ออ

12 4

สวัสดีค่าา น้องใหม่ล่าสุดเลยค่ะ ชื่อต่ายนะคะมาถึงก็เริ่มกระทู้แรก

กันเลย สำหรับการรีวิว Heme baby Q Transparent puff

พัฟฟ์ซิลิโคนจากไต้หวันนั่นเอง นวัตกรรมของพัฟฟ์แต่งหน้า วัสดุทำจากซิลิโคนเกรดเดียวกับทางการแพทย์ ทำความสะอาดง่าย แค่ใช้ทิชชูแห้งหรือทิชชูเปียกเช็ดหลังใช้เสร็จ และสามารถล้างคราบรองพื้นออกแค่ใช้น้ำเปล่า >> อันนี้ก็ที่รู้มานะคะ

ทีนี้เรามาลองเปรียบเทียบการใช้งานกับฟองน้ำ เรียลเทคนิค สีส้มที่เราๆรู้จักและคุ้นเคยกันดีนั่นเองค่ะ

1. เรื่องการหยิบมาใช้งาน

พัพฟ์heme ถือว่าใช้งานสะดวกค่ะ เพราะแค่หยิบออกจากซองก้ใช้งานได้ทันที ต่างจากฟองน้ำ ที่เราต้องเอาไปชุบน้ำ ให้มันเปียกหม่ดและพองตัวขึ้นก่อน

2.การลงรองพื้น

สำหรับมือใหม่ hemeค่อนข้างจะใช้งานยากนิดนึงในความรู้สึกส่วนตัว เพราะการที่เราเคยชินกับการใช้ฟองน้ำ เราก็จะตบๆลงบนผิวไปเลย แต่เดี๋ยวก่อน! พัพฟ์ซิลิโคนแบบนี้มันเป็นวัสดุผิวเรียบที่ไม่ซึมซับ อะไรใดๆเลยถ้าเราตบๆๆ รองพื้นบนผิวให้นึกถึงเวลาเราเอานิ้ว ตบวิปครีมลงบนเนื้อ มันจะเรียบยากมากกก ค่าา ไม่ใช่ว่าใช้ไม่ได้แต่ต้องเบาๆมือลงค่ะ และอาจจะต้องใช้วิธีการปาดแทน5555 แต่ข้อดีของมันคือ ประหยัดรองพื้นไปเยอะเลยค่ะ  ต่างจากฟองน้ำที่กินรองพื้นมากกว่า

3.รูปทรง

ฟองน้ำนี่ค่อนข้างมีขนาดใหญ่นิดนึง แต่ก็ช่วยประหยัดเวลาได้ดีเพราะใช้เวลาเกลี่ยไม่นาน

แต่heme ก็ออกแบบพัพฟ์ให้เป็นรูป สามเหลี่ยม จะง่ายเวลาเข้าตามซอกเล็กๆ อย่างข้างจมูก ใต้ตาไรงี้แต่อย่างที่บอกว่ามือใหม่นี่จะเสียเวลานิดนึงเพราะ เกลี่ยกว่าจะเรียบนะคะ

4. การทำความสะอาด

ชัดเจนเลยเพราะ heme หลังจากใช้งานเสร็จแค่ใช้ทิชชูเช็ด ก็เสร็จแล้ว

หรือแค่ล้างน้ำ เช็ดให้แห้งก็เก็บใส่กระเป๋าได้เลย

ฟองน้ำนี่ต้องรักษาความสะอาดมากกว่า ต้องล้างให้เนื้อรองพื้นออกให้หมด ผึ่งลมตากให้แห้งถึงเก็บ ตากไม่ดีขึ้นราอีกนะคร้าา เรื่องนี้heme ชนะขาดค่าาา

สรุปแล้วความรู้สึกส่วนตัว ::  ต่ายก็ยังชอบใช้ฟองน้ำมากกว่าเพราะชอบfinishing ของผิวที่ลงด้วยฟองน้ำมากกว่าค่ะ มีความรู้สึกว่ารองพื้นติดที่ผิวดีกว่า มีความเนียนกลืนกับผิวดี

Heme ใช้แล้วดูเหมือนรองพื้นจะยังไม่กลืนกับผิวมากนัก แต่ให้ฟิลของผิวที่ดูเป็นดิ้วอี้ลุคมากกว่านิดส์นึง นิดเดียวจริงๆ

• ส่วนเพื่อนคนไหนอยากหาลองทดลองก็ดีนะคะ ลองเล่นดู เอาไว้ใช้สลับสับเปลี่ยนกันไป มีของใหม่ๆออกมาก็ต้องลองเล่นกันดูจ้าา ขอบคุณที่อ่านมาตั้งยาวนะค้าา

SuwanneeBunnygirl

SuwanneeBunnygirl

FULL PROFILE