How To แต่งหน้าเป็นชะนีสายแรง ไปปาร์ตี้วันเด็ก 14 อีกครั้ง

6 2

สวัสดีค่าสาวๆ ซันเดที่นัลร้าก พรุ่งนี้วันเด็ก ถึงเราจะโตแล้วก็สนุกได้อยู่ดีปาร์ตี้สิคะ! รออะไร! แต่เค้าแบ๊วกันทั้งงานแล้ว เราต้องฉีกค่ะ

วันนี้ลูกน้ำมี How To แต่งหน้าเป็นชะนีเด็กสายแรง มาฝาก พร้อมแล้วก็ปายย

ก่อนจะกระทำการใดใดกับใบหน้า ทาลิปมันก่อนเลย เพราะลุคนี้ point อยู่ที่ปากค่ะ จะมาปากแห้งผากไม่ได้เด็ดขาด!

เริ่มจากลงคอนซีลเลอร์ Long Lasting Perfection จาก Collection ในจุดที่ต้องการปกปิด เช่น รอยดำ รอยแดงจากสิว ส่วนลูกน้ำมีรอยทั้งหน้าค่ะ งั้นแต้มให้ทั่วเลยแล้วกันน้า 5555

อย่าลืมกลบใต้ตาด้วย เมื่อคืนอ่านหนังสือหนักมากแกร ตาคล้ำไปหมด

เซ็ตคอนซีลเลอร์ที่ลงไว้ด้วยแป้ง Oil Control Film Pact จาก Cathy Doll สี Translucent ให้เรียบเนียนใส แป้งตัวนี้จะไม่เปลี่ยนสีใบหน้าของเราค่า

ขอมาเขียนคิ้วก่อนเลยแล้วกัน นั่งเป็นแม่ชีมานานเกินไปแล้ว วันนี้ใช้ที่เขียนคิ้วแบบฝุ่น Brow & Liner Kit จาก Gino McCray ลงสีเข้มสุดที่หางคิ้ว ไล่มาจนสีอ่อนสุดที่หัวคิ้วค่ะ ถึงเราจะเป็นชะนีสายแรง แต่เราก็ไม่เหมาะไม่ควรกับคิ้วปังตอนะคะ พักก่อนแก

ใช้สีอ่อนจากพาเลทเขียนคิ้ว มาไล้ดั้งด้วยเลยค่ะ งัดมันขึ้นมาซิส

ปัดแก้มกันนน ลูกน้ำเลือกสีส้มจาก Essece Shape Your Face Contouring Palette ตัวนี้ระวังนิดนึงน้า แตะนิดเดียวสีก็ชัดแล้ว ปัดวนๆบริเวณข้างแก้มมาถึงหน้าแก้มเลย เพราะเป็นชะนีแก้มต้องมีเลือดฟาดนะคะ ถึงจะเริ่ด

มาดัดและปัดขนตากันเถิด ใช้ Victoria Jackson Lash Duo Mascara ลูกน้ำปัดแค่ขนตาบนนะคะ ตัวนี้งัดได้เด้งสุด แหงนสุด

Step สุดท้ายของชะนีสายแรง คือ งานปาก! ต้องฟาดทินท์เท่านั้น สีสดได้มากเท่าไหร่ยิ่งดี! 

วันนี้ลูกน้ำใช้ Twin Shot Lip Tint จาก Etude House สี PK002 ค่ะ ใช้ด้านมูสอย่างเดียวน้า เนื้อสีฟ้าของมูสจะเปลี่ยนเป็นสีชมพูสด ที่ติดทนม้ากกก ติดไม้ติดมือไปหมดค่ะ บอกเลยกินไรก็ไม่หลุด

จบแล้วว ใครอินมาก อยากจะหาผ้าพาดบ่า สร้างรอยท่อที่ขา ก็ไม่ว่ากันน้า 5555วันศุกร์แบบนี้ ลูกน้ำขอตัวไปสนุกกับเพื่อนๆ ก่อน แล้วเจอกันใหม่โอกาสหน้าค่ะ บับบายย

looknambubble

looknambubble

FULL PROFILE