ZJB HOW TO : แต่งหน้า EVERYDAY LOOK สไตล์ญี่ปุ่นด้วยเครื่องสำอางแค่ 5 ชิ้นและ Basic Skill

23 10

สวัสดีค่า .. วันนี้ ZJB อินกับกระเเส JAPAN GIRL มากอะ ..เรื่องมันมีอยู่ว่า เพิ่งไปเที่ยวญี่ปุ่นมาค่ะ ได้สัมผัสถึงเทรนด์แต่งหน้าของสาวๆที่นั่นเค้าแต่งกันน้อยมากเลยอะ ..แต่ดูสวย และดูสุขภาพดี .. อันตัวเรานี่ก็แบบแต่งสาย ฝ. ซะส่วนใหญ่พอเจอแบบนี้ก็ไปไม่ค่อยเป็น เลยไปทำการบ้านมา พร้อมสอยไอเทมเครื่องสำอางญี่ปุ่นมานิสๆหน่อยๆ พอน่ารักแล้วก็มาครีเอทลุคนี้นี่ล่ะค่ะ  ..จะบอกว่าง่ายมากกกกกกกกก  โนคอนทัวร์ โนบล๊อกตา โนขนตาปลอม ใสสุดๆโดยเป็นลุคที่สาวไทยเราก้สามารถแต่งตามได้ และแต่งได้ในทุกๆวัน เป็น Everyday look ได้เลยด้วยยังไงไปดู ไปชมวิธีการแต่งกันเลยจ้าาาาาาา

สำหรับลุคนี้นะคะ .. สาวๆสามารถหาเครื่องสำอางแทนเจ้าตัว Tint ได้ แบบมีอะไรก็ใช้อย่างนั้นอะเนอะสามารถใช้ลิปสติก (แนะนำให้เป็นเนื้อCREAMY ที่ไม่ถึงกับแมซ์ หรือกลอสเหนียวๆ) หรืออาจะจะเป็น Tint น้ำแบรนด์อื่นมาลองดัดแปลงให้เข้ากับลุคนี้ก็ได้นะคะ สำหรับลุคนี้ หวังว่าทุกคนคงจะชอบนะคะ ไปละนะ ซาโยนาระ บั๊ยยยยยยยยย

zjb wong

zjb wong

Zjb wong.
❤️ cosmetic lover
❤️ make up lover
❤️ fashion lover
❤️ painter
❤️ art and design

FULL PROFILE