สิวมาทำไงดีSOS...ปัญหาโลกแตก!!

9 3

เอาหละครับสาวๆและหนุ่มเวลาเราเครียดๆ

หรือเวลาจะต้องไปออกงานสำคัญๆ

แต่เจ้าสิวจอมจุ้นกลับมาซะงั้น...ทำไงดีSOSวันนี้มีของใกล้ๆตัวแบบไม่ต้องมาอดอาหาร

ให้สายหิว...สิวหายกันครับ 555+

เป็นของใกล้ตัวที่สามารถหาได้ไวๆด่วนๆ เปลี่ยนหน้าสิวให้เป็นหน้าใสกับวันสำคัญครับ ที่สำคัญใช้ได้ทั้งหนุ่มๆหน้ามน และสาวๆหน้าสวยครับ

• เบอร์1.SOSกันง่ายสุดๆ กับยาสีฟัน

ชนิดว่าสิวมาปุ๊บวิ่งเข้าห้องน้ำปั๊บ...

ทริคนี้ผมได้มาจากเพื่อนๆชาวต่างชาติ เขาบอกว่าฝรั่งนี่ใช้แทบทุกคนไม่ต้องมาซื้อหรอกเจลแต้มสิว ให้เปลืองเงิน

• เบอร์2. เจลแต้มสิวดอกดาวเรือง 

เนื้อเจลข้นๆสีเหลืองอ่อนๆใสๆหาง่ายชนิดที่มีทุก7/11เลยทีเดียว ราคาช่วง30-40บาท

เคยลองใช้แบบว่าไปเที่ยว ตจว แล้วสิวมาก็เข้า7/11ลองสอย ลองทาๆทาบ่อยๆแบบเขาโฆษณาทาทับเมคอัพไปเลยเขาเคลมมาว่ายิ่งทาบ่อยยิ่งดีครับ

• เบอร์3.มาเพิ่งสายสมุนไพรไทย กันดีกว่า

สำหรับคนแพ้สารเคมีอะไรง่ายๆ หาซื้อได้ตามมุมสมุนไพรในห้างและร้านขายยาแถวบ้าน ราคาราวๆ150+/-30บาท จำราคาแน่นอนไม่ได้ครับ ซื้อมาเพราะเจลแต้มสิวหมดแล้วSOSพอดีเลยเข้าร้านขายยาพอดีลองของแปลกๆเพราะแบรนด์อื่นๆในร้านขายยาลองมาหมดไม่ได้เรื่องเลยเลยตัดสินใจเอาตัวนี้หละมาลอง พอใช้ได้โบกๆพอกๆแก้ขัดใช้ได้เลยครับ เนื้อเจลหนาๆสีขาวใส

• และเบอร์4. ของดีบอกต่อตัวสุดท้าย...การ์นิเยร์เพียวแอคทีฟ 

เป็นปากกาลูกกลิ้งแต้มสิวที่ดีเลิศในปฐพีสุดล่าฟ้าเขียวที่เขาไม่เคยทำโฆษณา...ซื้อจากราคา169 จนทุกวันนี้ราวๆ229บาทไปแล้ว กับคุณภาพที่ดรอปลงนิดหน่อยแต่ก็ยังไม่มีใครมาต่อกรสู้ได้ในเวลานี้ ถ้ามาสายแบรนด์ตลาดๆ ซิทอะเวย์ สมูธอี หลบไปได้เลยครับแพงแถมสู้เบอร์1/2และ3ที่ผ่านมาไม่ได้เลย...

ทริคการใช้ป้องกันการดื้อยากับสิวก็ใช้ติดกันสูงสุดไม่เกิน2แท่งครับ จากนั้นก็เปลี่ยนไปแบรนด์อื่น แล้วค่อยกลับมาใช้ตัวนี้อีกครั้ง ขอบอกว่าคืนเดียวสิวหายเกลี้ยง แต่ถ้าหัวยิ่งโตก็บวกเวลาไปนิดนึงนะค้าบบ เวลาใช้งานก็หลังล้างหน้าใหม่ๆทาไปจะดีมากอารมณ์เซรั่มครับ พี่น้อง แห้งสักพักก็บำรุงบันเลงต่อตามปกติได้เลย

หาซื้อตามวัตสัน/ทอปได้เลย

ChefPharK

ChefPharK

สวัสดีครับ..
ผมภาคครับ หรือบางทีเขาก็เรียกผมกันว่าเชฟ/เชฟภาค ตามแต่ถนัดกันไป...
ด้วยอาชีพหลักๆภาคเป็นครูสอนทำขนม
ก็มักจะพบเจอหนุ่มๆสาวๆที่ดูแลตัวอยู่เสมอ รวมถึงตัวเองด้วยแล้ว ต้องดูสะอาดอะอ้าน ดูสดใสไว้ก่อน เพราะเราทำงานเกี่ยวกับอาหารการกินจะมาสิวเขรอะ หน้ามัน หัวฟูคงดูไม่น่ากิน และจากการทำงานทำให้เป็นคนช่างเลือก ต้องเลือกเฟ้นวัตถุดิบต่างๆมาใช้ทำขนมทำอาหาร พอมาถึงของใช้ต่างๆจึงต้องเลือกเฟ้นเช่นกันครับ... หรือบางทีก็ได้สูตรเด็ดเคล็ดลับ รู้ว่าอะไรดีไม่ดีมาจากนักเรียนของภาคนี่เองที่เป็นคนแนะนำ...
จึงอยากเอามาแบ่งปันกันต่อไปครับ

FULL PROFILE